บอร์ดสนทนา > พูดคุยทั่วไป

เปรียบเทียบ Fortuner VS PAJERO SPORT หมัดต่อหมัดกันครับ

<< < (4/9) > >>

tsornman:
เอามาใช้งานนานๆ ก็ต้องดูกันยาวๆ ปาฯ จาดีกว่าจุดใหน ยังไงก็ต้องเลือก TOTA ไว้ก่อนทุกๆอย่างก็ OK แล้ว แถมดูยังไงก็ดีมีสง่าราศรีกว่าเยอะ หล่อเป็นต่อ 5-4 (ของดีจริงราคาถูกคงหายากในโลกนี้)

Chawalkman:
ผมเห็นรูปร่างกับเบาะแถว 3 ของปาแล้ว รับไม่ได้ครับ
ขออภัยที่พูดตรง 
 ;D ;D..

pol_h4:
ถ้าจะซื้อรถสักคันนึงแล้ว คิดมากมายขนาดนี้ เก็บเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า เช่นซื้อบ้าน ซื้อที่ มีกำไรในอนาคตแน่นอน

ออฟชัน มันก็เหมือนของแถมที่บวกเข้าไปในราคารถแล้ว บางอย่างก็ใช่จำเป็น สิ่งที่อยากได้คือออฟชั่น ด้านระบบความปลอดภัย เบรคดีๆๆ ระบบควบคุมการทรงตัว ระบบช่วงล่างที่เทียบชั้นรถยุโรปดีกว่าครับ  เป็นผมผมจะเอาแบบนี้มากกว่าของจิปาถะเล็กๆๆน้อยๆๆ

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใด แต่อยากเห็นรถที่ระดับล้านกว่า แต่อัดแน่นไปด้วยความปลอดภัยเทียบชั้นรองๆๆรถยุโรปดีๆๆบ้างสักคัน เท่านั้นพอครับ

seto16:
มาตอบข้อเสียของปาครับ

ที่วางของหลังแถวสามของปา เหมือนจะแคบกว่าของจูนครับ

เมื่อนั่งเต็มคันช่วงล่างเดิมของปานิ่มเกินไปทำให้เมารถได้ง่ายๆ ทำให้ผมต้องเปลี่ยนช่วงล่างใหม่เป็น mx6+pedders แดง ดีกว่าเดิมครับ
ในขณะที่ของจูนนั่งเต็มช่วงล่างเดิมๆดีกว่าครับ

การกินน้ำมัน ในช่วงออกตัวหากกดแรงๆ นี่กินเยอะครับ ตอนนี้ที่ผมขับเฉลี่ยน 10 กมต่อลิตรครับ

ปัญาหเฟืองท้ายหอนที่หลอกหลอน

ปัญหาศูนย์บริการที่ดีสู้โตโยต้าไม่ได้

แถวสามมีแอร์ด้านข้างไม่มีด้านบนเหมือนจูนตัวแรก

ข้อดีที่ผมเจอมา

น้องปาราคาในรุ่นขับสองเทียบออฟชั่นแล้วน่าใช้กว่าจูน

เบาะแถวสามพับเรียบเหมาะแก่การขนของของผมอย่างมาก

ให้จอมาเลยในรุ่น GT แต่ GLS ให้แค่ฟรอนท์ธรรมดา แต่ว่าต่อ usb ได้

เบรดชอบแบบกดแล้วลงทั้งคัน แต่จูนแก้ได้โดยไปหาพี่เสว  ;D

ระบบปัดน้ำฝนอัตโนมัติ ผมชอบมาก ใช้งานได้ดี ในขณะที่เปิดไฟอัตโนมัติไม่จำเป็นเลย

annie:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ แต่ละยี่ห้อก้อมีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันไป(ยังไงก้อรักน้องจูนจ้า) ;) :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version