* Synergy E

* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศและปฏิทินกิจกรรม

ผู้เขียน หัวข้อ: **ไปติดโทโบ ทามเมอร์ มาแล้วมีปัญหา ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ**  (อ่าน 1778 ครั้ง)

ออฟไลน์ seasonchange

FC 16564
  • Full Member
  • soulmate
ผมไปติดโทโบทามเมอร์มา แบบ ออโต้ พอมาถึงบ้าน ลองใช้งานดู รถดับเมื่อปิดสวิช ผมก็เอาคู่มือมาลองแก้ไขดู
ว่าช่าง ทำผิดอะไร สรุปคือต่อสายผิด อันนี้ผมแก้ไขเองได้แล้ว ปันหาต่อมาคือ เวลาลงจากรถแล้วผมจะกดล็อคก็กดไม่ได้
ต้องรอให้เครื่องดับก่อน ของท่านอื่นเป็นหรือป่าวครับ แต่ที่ผมเห็นในคู่มือบอกให้เอาสายสีส้มไปต่อกับอีกสวยกันขโมย แต่ ร้านปล่อยไว้ไม่ต่อกับอะไร
และผมก็ว่าจะหาต่อเอง แต่ผมหาตำแหน่งไม่เจอไม่รู้ว่าของจูนอยู่ตรงใหนครับ
ผม เลย มาขอรบกวนถามพี่ๆในคลับเผื่อมีท่านใดช่ายแนะนำได้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Scorpion_red

FC 19282
ของผมไม่เป็นอย่างนั้นนะครับ ผมลงรถมาแล้วล็อคได้เลยแล้วเครื่องยนต์จะดับเอง
ลองปรึกษาช่างดูครับ ไปเป็นอย่างของคุณแน่

ออฟไลน์ Kritanu

FC 21215
  • ปรึกษาเรื่องอะไรโทรมา 081-824-4118
  • ติ๊ก คนธรรมดา
ผมไปติดของApex แบบปากกามาที่ร้าน Autob___พัฒนาการ
ก็ใช้งานได้ปกติครับ ลงจากรถล็อคได้ และดับเองตามที่เราตั้ง

แต่เคยได้ยินมาว่าถ้าต่อไม่ดีรถจะไม่ล็อค
หรือล็อคแล้วตอนเครื่องดับมันจะเด้งขึ้นมาเอง
ลองเช็คดูดีๆครับ

ซื้อของตอนนี้ระวังๆ ของถูกจากไต้หวันระบาดมาก
ใช้ของแท้ๆชัวร์ๆดีกว่าครับ

ออฟไลน์ mr.4 คู้บอน

FC 16971
ตามมาดูครับ... :D :D

ออฟไลน์ CANNIVA

FC 9380
เปิดเกะเก็บของฝั่งคนนั่งออกมา มองเข้าไปด้านบนซ้าย ใกล้ๆช่องแอร์ จะเจอกล่องดำๆ ตั้งอยู่ คือกล่องกันขโมย
ตัดสาย สีแดง/ฟ้า (อยู่ติดกับสายม่วง/แดง) แล้วเอาสายด้านกล่อง มาต่อกับสีส้ม จาก Timer อีกด้านของสาย พันเก็บไว้

ออฟไลน์ eddy can

FC 16912
  • ชีวิตคือธรรมชาติ
ขอให้แก้ไขกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมนะคราบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ mong0007

FC 20116
  • โม่ง บางปู17
มาเก็บข้อมูลคับ

ออฟไลน์ เชน_นิมมาน

FC 8491
เปิดเกะเก็บของฝั่งคนนั่งออกมา มองเข้าไปด้านบนซ้าย ใกล้ๆช่องแอร์ จะเจอกล่องดำๆ ตั้งอยู่ คือกล่องกันขโมย
ตัดสาย สีแดง/ฟ้า (อยู่ติดกับสายม่วง/แดง) แล้วเอาสายด้านกล่อง มาต่อกับสีส้ม จาก Timer อีกด้านของสาย พันเก็บไว้

ตามนี้ แน่นอน ฟันธง

ออฟไลน์ maxs17

FC 22712
  • น้ำใจมาจากจิตใต้สำนึกที่ดีและกระบวนการคิดตัดสินใจกระทำออกมา
  • Fcเชียงราย02 / Northern group
ตามนี้ แน่นอน ฟันธง

ตามพี่เขาอีกคนครับ ได้แน่ครับ

ออฟไลน์ suntipop

FC 14227
  • FC ธนบุรี & FC สระบุรี
ผมใช้ของ Greddy ก็มีปัญหาแบบเดียวกันเลยครับ
แต่ทนๆใช้ไปเพราะไม่อยากยุ่งกับสายไฟเดิมๆมากนัก ;D

ออฟไลน์ ม้าเมืองยอง

FC 4026
  • รถม้าลือลั่น@ณ.เมืองระยอง
  • เดินหมากรุกยังต้องคิด เดินหมากชีวิตไม่คิดได้ไง
ช่างฝีมือไม่ถึงก็ลำบากเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ natapol_kub

FC 12166
  • FC Korat
ผมใช้ของ MICCON เป็นแบบ Y-socket เสียบเข้าปลั๊กเดิมตรงคอพวงมาลัยได้เลย
ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ถ้าใช้ยี่ห้อเดียวกัน ลองกลับไปถามที่ร้านดูครับว่า มีปลั๊ก Y-socket รึป่าว
เค้ามีขายแยกเฉพาะปลั๊กด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ตั๋น_บางบัวทอง

FC 20204
  • FC.บางบัวทอง
  • fc.บางบัวทอง 01
มาดูครับ :o :o

ออฟไลน์ seasonchange

FC 16564
  • soulmate
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยแนะนำครับ วันนี้จะลองไปทำดู

ออฟไลน์ Jack Fortuner

FC 17571
มาดูครับ

* TC-DRIVE

Facebook Comments