* Synergy E

* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศและปฏิทินกิจกรรม

ผู้เขียน หัวข้อ: ^_^ รบกวนช่วยเปรียบเทียบตัดสินใจหน่อยครับ รถอีโก้คาร์ ^_^  (อ่าน 4799 ครั้ง)

ออฟไลน์ บี้ ณ นครโคราช

FC 4783
  • Full Member
  • คนโคราช นะจ๊ะ
รบกวนด้วยครับ มีสามชิกท่านใดใช้รถเล็กแบบนี้มั้ยครับ พอดีว่าจะซื้อไว้รับส่งเด็กๆๆไปโรงเรียน น้องจูนเสียค่าน้ำมันเดือนละ 5 พันกว่าเฉพาะส่งเด็กๆๆ เริ่มม่ายหวายแล้ว เลยหยากให้ท่านสมาชิกช่วยติดสินใจด้วยครับ อยากได้รถประหยัดน้ำมันสุดๆๆ กะว่าถ้าออกมาจะนำไปติดแก๊สอีก เอาแบบสุดๆๆไปเลย มีท่านใดใช้รุ่นไหนมาบ้างแล้วมั้ยครับ ปลายปีนี้ โตโยต้า กะมิตซู จะปล่อย อีโก้คาร์ มั้ยครับ ตอนนี้มีให้เลือกอยู่ในใจ มาร์ช กะ บริโอ  อยากทราบข้อดีข้อเสีย การเปรียบเทียบหนะครับ เรื่องเครื่อง ช่วงล่าง ระบบความปลอดภัย ความทนทาน ความคุ้มค่า เอามาติดแก๊สจะได้มั้ย ดีมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ปล ไม่เคยใช้รถเก๋งเลยครับ ใช้กะบะ แล้วก้อมาน้องจูนเลย เลยไม่มีความรู้เรื่องรถเล็กๆๆเท่าไรครับ

FC 4783
คันนี้มิตซู ไม่รู้ว่าจะน่าตาแบบนี้รึป่าว ไม่รู้จะเปิดตัวเมื่อไร  โตโยต้าจะมีมั้ยครับ

ออฟไลน์ povpov

FC 12300
จะขับเองหรือให้เบสท์ไปส่งหละเสี่ยบี้ หรือหาซื้อรถมือสองไปติดแก๊ส ดีกว่ามั๊ย

ออฟไลน์ chaiyoyoyo

FC 15442
  • FC ปทุมธานี รวมพลคนรักครอบครัว
มาร์ช ติดแอลพีจีจะน่าใช้หน่อยถ้าจะเอาประหยัด  บริโอ้ ดูแล้วกระจกหลังติดเบาะด้านหลังเลยเสียว  ลองไปขอเสป็คที่ศูนย์ของแต่ละยี่ห้อ เอามากางเทียบกัน แล้วไปทดลองขับดู ชอบคันไหนก็จัดคันนั้นครับ

ออฟไลน์ man u บางพลี

FC 24207
  • มิตรภาพ หาได้ตามท้อง ถนน
มาร์ช อีกเสียงครับ รถยอดนิยมเลยตอนนี้ประหยัด สวยด้วย

ออฟไลน์ tai_thep999

FC 21881
  • มิตรภาพดีๆ มีที่บ้านหลังนี้
เชฟโรเลต อาวีโอ ซีเอ็นจี
 ครับ ถ้าขับไปส่งเด็ก ผมว่าประหยัดดี 

ออฟไลน์ roadster

FC 4051
  • จา....โคราช
สงสัยจะซื้อให้เด็กๆ...ไปโรงเรียน

ออฟไลน์ Tong Rayong

FC 21601
ข้างหลัง บริโอไม่ดีครับ มาร์ทน่าจะดีกว่าครับ :) :) :)

ออฟไลน์ toey2000

FC 14441
มาร์ชเลยคับน้าบี้  เอามาติดแก๊ส...ชิว ชิว

FC 4783

povpov
FC 12300
กรรมการชมรม
Full Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์ ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)

Re: ^_^ รบกวนช่วยเปรียบเทียบตัดสินใจหน่อยครับ รถอีโก้คาร์ ^_^
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:52:25 PM »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
จะขับเองหรือให้เบสท์ไปส่งหละเสี่ยบี้ หรือหาซื้อรถมือสองไปติดแก๊ส ดีกว่ามั๊ย

ให้เบสท์ครับเฮียโป้ว ตอนนี้ค่าน้ำมันส่งเด็กๆๆอย่างเดียว ปาไป 5กว่าบาทแล้วครับ ม่ายหวาย

ข้อความโดย: roadster
ใส่การอ้างถึงคำพูด
สงสัยจะซื้อให้เด็กๆ...ไปโรงเรียน

แม่นแล่วพี่จา  ฮ่าๆๆๆ มะวานนี้ลืม ขออภัยด้วยครับ เด่วรอฟังชุดใหม่เด้อ ซื้อปรียังครับ

FC 4783
ข้อความโดย: chaiyoyoyo
ใส่การอ้างถึงคำพูด
มาร์ช ติดแอลพีจีจะน่าใช้หน่อยถ้าจะเอาประหยัด  บริโอ้ ดูแล้วกระจกหลังติดเบาะด้านหลังเลยเสียว  ลองไปขอเสป็คที่ศูนย์ของแต่ละยี่ห้อ เอามากางเทียบกัน แล้วไปทดลองขับดู ชอบคันไหนก็จัดคันนั้นครับ

ขอบคุณครับพี่โย ผมลองเปรียบ กันแล้ว ในรุ่น ต่ำสุด มาร์ช ราคา 37500 บริโอ 399900
มาร์ช ไม่มีระบบเบรก abs ebd ba ถุงลมด้านผู้โดยสาร srs กุญแจอิมโม แต่บริโอมีครบครับ ไม่รู้ระบบเบรกแบบนี้ มีผลมากน้อยแค่ไหนในรถเล็กๆๆครับ

ออฟไลน์ ตะกรุด

FC 702
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ระดับเสี่ยบี้มีบ่นด้วยหรือครับ
ค่าน้ำมันเท่านี้ ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mr.4 คู้บอน

FC 16971

FC 4783
ตะกรุด
FC 702
กรรมการชมรม
Full Member
**

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ดูรายละเอียด ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)

Re: ^_^ รบกวนช่วยเปรียบเทียบตัดสินใจหน่อยครับ รถอีโก้คาร์ ^_^
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:56:29 PM »
ระดับเสี่ยบี้มีบ่นด้วยหรือครับ
ค่าน้ำมันเท่านี้ ขนหน้าแข้งไม่ร่วงหรอก

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

พอดีว่าจะหารถเล็กๆๆให้ ผบ ทบ สูงสุดใช้หนะครับ  ตอนี้ผมรับส่งเอง คนเดียวเลย เรื่องของเรื่องคือ มันออกนอกเส้นทางไม่ได้เลยคร้าบช่วงนี้  ฮ่าๆๆๆๆ อันหลังนี้หละครับคือเหตุผลลึกๆๆ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ eddy can

FC 16912
  • ชีวิตคือธรรมชาติ
มาร์ช อีกเสียงคราบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ ตั๋น_บางบัวทอง

FC 20204
  • FC.บางบัวทอง
  • fc.บางบัวทอง 01
มาดูครับ :o :o :o

ออฟไลน์ ton@cm

FC 24424
  • มีชีวิตอยู่เพื่อรอคอยใครสักคน
  • ใต้พื้นฟ้าแผ่นดินเดียวกัน
    • http://t-ded-ball-jomyoot.blogspot.com
มาร์ช ครับ เครื่องบ1.2ไม่ต้องติดแก๊สครับ ประหยัดเต็มๆ 4แสนต้นๆครับ เป็นรถที่น่าใช้นะครับ

จากนิตสารต่างๆ เขาลงความเห็น ผมไปเที่ยวแม่ฮ่องสอน เจอมาร์ชอยู่กลางดอย สุดยอดเลยครับ จิ๋วแต่แจ๋ว

ออฟไลน์ ต้น_บางนา

FC 1250
  • การขับขี่ทำให้ประสิทธิภาพในการดื่มสุราลดลง
มาร์ชตัวท็อปติดแก๊สป้ายแดงที่อู่มี 2 คัน ลองถามปุ๊ดู เห็นบ่นๆอยากขายแล้ว เพื่อนรักกันนิเสี่ยบี้  :)

FC 4783
จริงหรือครับพี่ต้น เด๋วโทรไปถาม ขายแพงมั้ยเล่า ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ SaNgar

FC 16860
เสี่ยบี้ครับ ....เด็ก ๆ น่ะ ไม่นานก็ตัวโต น่าจะเลือกเผื่ออีกนิด
เอาวีออส ติดแก๊ส น่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกน๊ะครับ
จะป้ายแดง ติดแก๊ส หรือ มือสองติดแก็ส ก็น่าสน ถ้างบประมาณผ่านน๊ะครับ
วีออส น่าจะถูกสตางค์ ในการบำรุงรักษา และก็ ตอนขายต่อราคาก็น่าจะดีกว่าน๊ะครับ
อัตราการบริโภคแก๊ส ไม่น่าจะเกิน 1 บาท / 1 กม

FC 4783
SaNgar
FC 16860
Full Member

ดูรายละเอียด ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 04:37:37 PM »
เสี่ยบี้ครับ ....เด็ก ๆ น่ะ ไม่นานก็ตัวโต น่าจะเลือกเผื่ออีกนิด
เอาวีออส ติดแก๊ส น่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกน๊ะครับ
จะป้ายแดง ติดแก๊ส หรือ มือสองติดแก็ส ก็น่าสน ถ้างบประมาณผ่านน๊ะครับ
วีออส น่าจะถูกสตางค์ ในการบำรุงรักษา และก็ ตอนขายต่อราคาก็น่าจะดีกว่าน๊ะครับ
อัตราการบริโภคแก๊ส ไม่น่าจะเกิน 1 บาท / 1 กม

ขอบคุณครับ เฮียสง่า เดี่ยวจะลองดูเป็นทางเลือกอีกครับ แต่ ผบ ทบ นี่สิครับ มองอยู่แค่สองคันนี้เท่านั้นเอง เค้าว่ามันขับง่ายกว่าหนะครับ รถเก๋งเค้าบองว่าเหมือนนั่งอยู่ในหลุม อะไรประมาณนี้หนะครับ แฮะๆๆ รถพวกนี้ตูดมันสั้น หน้าสั้นมั้งครับ เลยคิดว่าขับง่ายกว่า
ปล เพิงหัดขับรถครับ เดินหน้าได้แต่ถอยไม่ค่อยได้ แปลกดีครับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ somkiat 2168

FC 23918
มารอลุ้นด้วยคนครับ

ออฟไลน์ SaNgar

FC 16860
SaNgar
FC 16860
Full Member

ดูรายละเอียด ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 04:37:37 PM »

ขอบคุณครับ เฮียสง่า เดี่ยวจะลองดูเป็นทางเลือกอีกครับ แต่ ผบ ทบ นี่สิครับ มองอยู่แค่สองคันนี้เท่านั้นเอง เค้าว่ามันขับง่ายกว่าหนะครับ รถเก๋งเค้าบองว่าเหมือนนั่งอยู่ในหลุม อะไรประมาณนี้หนะครับ แฮะๆๆ รถพวกนี้ตูดมันสั้น หน้าสั้นมั้งครับ เลยคิดว่าขับง่ายกว่า
ปล เพิงหัดขับรถครับ เดินหน้าได้แต่ถอยไม่ค่อยได้ แปลกดีครับ ฮ่าๆๆ

อิ อิ อิ ผบ ทบ ย่อมเป็นใหญ่อยู่แล้วขอรับ คำไหน คำนั้น เหมือนของผมเลย อุ อุ
ถ้าเป็นมือใหม่ แล้วก็ใช้รถแถวตัวเมือง ไม่ไกลมาก ก็แนะนำว่า มือสอง น่าจะคุ้มหน่อย
คือว่า เฉี่ยว ชน เล็ก ๆ น้อย ๆ น่ะ จะได้ไม่เสียดายมากครับ
แต่ March นี้ ยังไม่ค่อยเห็นมือสองน๊ะครับ คงต้องพึ่งคุณต้นแล้วหละ
ส่วน Brio นี่ เห็นว่า ถ้าวิ่งตอนฝนตก กระจกหลังจะสกปรกมาก เพราะไม่มีที่ปัดน้ำฝนหลังเหมือน Fortuner
เอาเป็นว่า ถูกใจคนขับแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Black2010

FC 16355
  • ## เมืองน่านดินแดนสุดล้านนาตะวันออก ##
มาเก็บข้อมูลครับผม ;D

ออฟไลน์ Mak_k

FC 4444
ผมใช้มาร์ชตัวท็อปติดแก๊ส ถังโดนัสแล้วในเมืองตก กม. 1.- นอกเมืองยังไม่เคยลอง เคยแต่วิ่งเบ็นชิน 19 กม./ลิตร หรือ 2-3.-/กม.ที่ความเร็วไม่เกิน100กม./ชม.
ความเร็วที่เคยวิ่งได้ถึง 160 กม./ชม. ลองดูครับคูรบี้

ออฟไลน์ bigtee

FC 14007
  • FC Suvarnabhumi
ของผมเมื่อ2เดือนที่แล้วก็พบปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับ  ผบ.จะเอามาใช้งาน ซื้อของ  รับ-ส่งเด็ก  
คันนั้นก็ดีคันนี้ก็น่าขับ   แต่ของผมสรุปเอาเป็นวีออสออกมาติดแก๊สครับ  
ติดแก๊สแล้วยิ่งประหยัดครับ  ทุกวันนี้ผมใช้มากกว่าน้องจูนอีก อิอิ

ออฟไลน์ jeab27

FC 19966
  • เจี๊ยบ 27 "กว๊นกรุงเก่า" 01
  • fc - ayutthaya
 ยาริสทที่บ้าน ของ ผบติดแก๊สในเมือง1.2บาทนอกเมือง1บาทครับ

สมถนะน่าจะดีก่วา 2 ตัวที่เลือกนะครับ (ถังโดนัทครับ)

ออฟไลน์ Tong_KoRat

FC 13486
  • FC KORAT
  • FC KORAT
หรือว่า จะซื้อให้เด็กไปเรียน อิๆ ล้อเล่นเด้อท่านพี่ อิ...
Brio สวยกว่านะน้องว่านะ

ออฟไลน์ roadster

FC 4051
  • จา....โคราช
หรือว่า จะซื้อให้เด็กไปเรียน อิๆ ล้อเล่นเด้อท่านพี่ อิ...
Brio สวยกว่านะน้องว่านะ

นี่หละที่สงสัย

ออฟไลน์ NamPooh

FC 191
  • @ Boostergas
March คุณภาพส่งออกครับ ไม่ดีจริง ไม่ซื้อมาขับ 2 คันหรอก เล่นเอาตอนนี้ fortuner จอดสนิท

ออฟไลน์ อานนท์-โคราช

FC 9421
March คุณภาพส่งออกครับ ไม่ดีจริง ไม่ซื้อมาขับ 2 คันหรอก เล่นเอาตอนนี้ fortuner จอดสนิท

เชียร์ มาร์ทอีกเสียงมันอ้วนน่ารักดี บริการหลังขายออนด้าไม่ค่อยดี ยิ่งรถราถูกๆละบี้ เขาแทบไม่สนใจเลยละค้าบ

ออฟไลน์ KWANGTONG

FC 3893
หาวีอ๊อสมือสองสวยๆมาติดแก๊สดีกว่านะเสี่ยบี้

FC 4783
ขอบคุณทุกทุกความเห็นครับ เดี่ยวต้องถาม ผบ ทบ สูงสุด อีกครั้งครับ ว่าจะเลือกอะไร อิ อิ 

พี่จา น้องต้อง นี่ก้อขี้สงสัยจิ้งๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ รุ่ง_ริมคลองแสนแสบ

FC 16260
ถ้างบถึง วีออส น่าใช้ กว่าครับ

ออฟไลน์ prakit

FC 16448
  • FC ราชบุรี14
เหมือนผมเลยครับ ตอนนี้เพิ่ม Altis 1.8 มาติดแก๊สโลละ1.2บาท น้องจูนจอดนิ่งมาเดือนละ ;D ;D

ออฟไลน์ Jack Fortuner

FC 17571
มาเก็บข้อมูลครับ

* TC-DRIVE

Facebook Comments