* Synergy E

* Lamina

* ทิดอ๊อด

* ประกาศ

เว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับสร้างขึ้นมาตั้งแต่วันที่ 16 ต.ค. 2547 ขณะนี้ทางเว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับเดิมที่ได้ก่อตั้งมาตั้งแต่เริ่มต้นดูแลอยู่โดยตัวแทนคณะทำงานของเว็บมาสเตอร์เท่านั้น หากมีการจัดกิจกรรมหรือจำหน่ายสินค้าของที่ระลึกใดๆของบุคคลใดๆหรือกลุ่มใดๆที่ใช้ชื่อว่า Fortuner Club โดยที่ทางเว็บ fortuner-club.com หรือทางเว็บมาสเตอร์ไม่ได้รับทราบ หรือไม่ได้ประกาศแจ้งผ่านทางเว็บ www.fortuner-club.com หรือทางเฟสบุ๊คเพจ www.fb.com/fortunerclub.com หรือทางกลุ่มเฟสบุ๊ค www.fb.com/groups/toyotafortunerclub ถือว่าทางเว็บ Fortuner-Club.com ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องและไม่สามารถจะรับผิดชอบความเสียหายใดๆที่จะเกิดขึ้นจากการจัดกิจกรรมอื่นใดเหล่านั้นทั้งสิ้น

หากมีข้อสงสัยประการใดในเรื่องกิจกรรมต่างๆสามารถติดต่อสอบถามทางเว็บหรือเว็บมาสเตอร์ได้ที่อีเมล์ adminfortunerclub@gmail.com เท่านั้น

* Gas Club

ผู้เขียน หัวข้อ: ๙๙๙ DIY การป้องกันฝุ่นควันเข้าห้องโดยสารและกลิ่นจากภายนอกเข้ารถจ๊ะ ๙๙๙  (อ่าน 22198 ครั้ง)

ออฟไลน์ บี้ ณ นครโคราช

FC 4783
  • Full Member
  • คนโคราช นะจ๊ะ
ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์มั้ยก้อลองพิจรณาดูนะครับ สำหรับท่านที่มีปัญหาคราบดำๆๆ กลิ่นอันไม่พึงประสงค์ ทางด้านหลัง พอดีรื้อรถทำกันชนเสริมด้านหลังแล้วเหลือบไปเห็นไอ้ช่องระบายอากาศทางด้านท้ายรถ ทำไมผุ่นมันเคอะขนาดนี้ นั่งพินิจพิจารณาดู ลมและควันมันน่าจะมาจากช่องนี้ ลองนั่งเอาปากเป่าลิ้นปิดเปิดดู เห้ย ไมมันเปิดได้? แล้วยังงี้เวลารถวิ่ง ลมหวนที่มันย้อนกลับ มันก้อต้องทำให้ไอ้ลิ้นนี่มันเปิดได้แน่นอน ฝุ่น ลม ไอเสีย กลิ่น มันก้อต้องเข้าได้สินะ ไหนไหนก้อไหนๆๆ ไปซื้อเบียร์มานั่งถอน แล้วนั่งมองดูอีก เริ่มอยากรู้อยากเห็น คิดได้ขึ้นมา เคยไปเครมควันเข้ารถมาแล้วี่หว่า โตโยต้าทำได้แค่นี่เองรึ มันก้อยังเข้าได้อยู่วันยังค่ำ เอาดึงมันออกมาดูสิ มองดูข้างในโล่งๆๆเลยครับ อีกด้านก้อมีเหมือนเป็นลูกฟูกเหมือนผ้าห่ม ปิดมาให้แผ่นนึง อีกด้านไม่มี แปลกดี อิ อิ เสริมอีกนิดนะครับ ไอ้ช่องนี้คือช่อง ระบายลมออกจากห้องโดยสาร เวลาเรา ปิดประตู ลมจะระบายออกจากช่องนี้ ถ้าปิดตายเลยก้อไม่ดีแน่ เวลาปิดประตูมันเหมือนจะบีบหัวเรา อิ อิ  พูดง่ายๆๆ เส้นผมลุกพรึบ บีบๆๆอัดๆๆ หูอื้อ ประมาณนี้มั้งครับ เอ้าโม้มานาน มาดูวิธีทำ แก้ไขโดย คนบ้านนอก ช่างบ้านๆๆ คนโคราชเลยเด้อครับ

ปล หลายท่านอาจจะมองว่าไม่มีประโยชน์ ไร้สาระ ก้ออย่าว่ากันนะครับ แต่สำหรับผม มันมีประโยชน์มากครับ ช่วยได้เยอะเลย เหอๆๆ ที่นำมาลงหน้านี้เห้นว่าคนอ่านเยอะดี อ่านแล้วอย่าลืมให้กำลังใจกันบ้างนะครับ ยังมี Diy อีกหลายอย่างเลยครับ กะลังคิดอยู่ว่าจะลงดีมั้ย อิ อิ ทำแล้วดีก้อเลยอยากจะบอกต่อ แค่นั้นเองครับ ขอบคุณครับ

อุปกรณ์นะครับ

1 กาวสองหน้าสามเอ็ม
2 แผ่นกรองน้ำตู้ปลา อันหนาๆๆ ซื้อมาไว้กรองตู้ปลายเลยนำมาเป็นแผ่นกรองรถ อิ อิ
3 กรรไกร มีดคัตเตอ
4 แผ่นฟิวส์เจอบอร์ด ซื้อมา 11 บาท
5 เบียร์ เย็นๆๆ อันนี้อุปกรณ์เสริมคนทำ อิ อิ

ออฟไลน์ tawancom

FC 19484
  • fm broadcast transmitter & sound enginer
  • ลูกเขยสระบุรี คนนครนายก
    • tg broadcast

ออฟไลน์ eddy can

FC 16912
  • ชีวิตคือธรรมชาติ
ขอบคุณคราบบบบบบบ

FC 4783
ดึงแผ่นที่โตโยต้าติดมาให้ออกมาดู ฝุ่นเครอะเลยครับ แล้วติดมาแผ่นแค่นี้เอง มีด้านเดียว อีกด้านไม่มี รึว่ายี่ปุ่นลืมใส่ให้ เอามาเทียบกันกับแผ่นที่จะใส่ไปใหม่

FC 4783
แผ่นกรอง เทียบแผ่นกรองใหม่ น่าจะหาไม่ยากนะครับ

FC 4783
ยัดใยแก้วลงไปตามในรูปเลยครับ ตัดให้แผ่นใหญ่ๆๆกว่าช่องนะครับ มันจะได้เต็มช่อง บีบอัดมันไว้ในนั้นเลย เริ่มดูดีขึ้นมาแล้ว  ฮ่าๆๆ
แล้วก้อเช็ดทำคามสะอาดรอบๆๆข้างๆ ติดกาว สามเอ็มลงไปเพื่อให้แผ่นกรองแนบสนิดกับตัวรถ
ลอกกาวสามเอ็มนำแผ่นลิ้นที่ถอดออก ติดลงไปแล้วลองเปิดดู แนบสนิดแบบในรูปครับ

ออฟไลน์ Benj+Bio

FC 15050
ขอบคุณ ครับ

เก่งเหมือนกัลล์ นะเนี๊ยะ ท่านประธานบี้

ออฟไลน์ tanawut

FC 16138
  • FC SANTA
   เยี่ยมเลยครับ  ท่านประธานบี้

ออฟไลน์ Oat Kritpong SPC

FC 24704
  • คนธนบุรี
  • ไร่ประสิทธิ์ สุพรรณบุรี

FC 4783
หลังจากติดตั้งเส๊ดดดดแล้ว ก้อทำการติดตั้งแผ่นกันลมย้อน แล้วทำให้ลิ้นระบายลมเปิดเวลาขับรถ ตัดให้ได้ตามรูปขนาดใดก้ได้แล้วแต่ชอบครับ ติดกาวสองหน้าสามเอ็ม แล้วปิดทับลงไป เว้นช่องไว้ระบายลมด้วยนะครับ ต้องช่องด้านบน แต่ปิดด้านล่างกันลมมันเป่าย้อนเวลาวิ่งรถครับ

ออฟไลน์ roadster

FC 4051
  • จา....โคราช
เดี๋ยวไว้โอกาสถอดกันชนเมื่อไหร่เดี๋ยวจะหาโอกาสทำบ้างครับท่านประทาน โคราช

FC 4783
เสร็ดแล้วครับ ที่นี้ละลมก้อจะไม่ย้อนขึ้นเปิดลิ้นระบายอาศ ฝุ่นควันก้อจะไม่เข้ารถ เปิดปิดประตูได้เหมือนเดิม ทดลองแล้วได้ผลครับ ลองทำดูเด้อพี่น้อง ทำเองได้ง่ายๆๆไม่ยากครับ ใช้งบก้อไม่น่าจะเกินร้อย มันจะไปแพงที่ตัวเสริมในการทำครับ เบียร์นั่นเอง อิ อิ ขอบคุณทุกคำชมกำลังที่ให้ ไว้มีโอกาศจะหาดีไอวายมาลงอีกนะครับ ยังมีอีกเพียบ จากใจ คนบ้านนอก FC โคราช

ออฟไลน์ น้องโจ@อุดร

FC 25286
  • FC อุดรธานี

ออฟไลน์ Adum_si

FC 20730
  • 人定胜天 " คนลิขิตเหนือฟ้า "
ขอบคุณมากๆ ครับ  ;)

ออฟไลน์ somkiat 2168

FC 23918
ขอบคุณมากครับ พี่บี้

ออฟไลน์ naruebase

FC 15115

ออฟไลน์ NENGJAJA

FC 23835

ออฟไลน์ preeda001

FC 20954
  • โอ๊ด.บางปู_12
ขอบคุณมากๆ  ครับ ;D

ออฟไลน์ Mr.BO

FC 15678
สรุปต้องใช้เบียร์กี่ขวดครับน้องบี้

ออฟไลน์ ณ_Thoen

FC 4503
  • เวลา กระแสน้ำ ไม่เคยรอใคร

ออฟไลน์ povpov

FC 12300
จัดมาเลยท่านประธาน 1 ชุด  เดี๋ยวเตรียมเบียร์ไว้ซักลัง พอมั๊ย  แล้วอย่าลืมมาช่วยขันน๊อดยึดจมูกให้ด้วยนะคับ

ออฟไลน์ ตู่:สุราษฎร์

FC 16285
  • Southern Group
ไอเดียบรรเจิด เยี่ยมเลยครับคุณบี้  :D ;D

ออฟไลน์ naeng

FC 22295
ขอบคุณเด้อพี่น้อง  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Noom.s

FC 16217
  • บางครั้งคำถามก็ไม่ต้องการคำตอบ
ขอบคุณมากครับ สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ Tong_KoRat

FC 13486
  • FC KORAT
  • FC KORAT
ทำกันชนเสริมขายเลยพี่บี้ อย่างน้อยมีต้องคนนึงหล่ะที่จะใส่ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ 3000_V

FC 16037
  • ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ โหน่ง FC thonburi

FC 18777
  • ฅนธนบุรี 19
เยี่ยมเลยครับขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ shihtzuseed™

FC 1712
  • สำนึกดี สังคมดี
  • สุ _ ดouเมืoJ
ขอบคุณครับ  ปัญหามันคือลมวนจนบานเล็ดมันเปิดให้ไอเสียเข้าไปนั่นเอง

ออฟไลน์ BALL เพชรบูรณ์

FC 19781
  • **LONG LIVE THE KING** ball อ.บึง3000

ออฟไลน์ mr.4 คู้บอน

FC 16971
ขอบคุณมากครับ... :D :D

ออฟไลน์ aek999

FC 22740
เยี่ยมมาก สงสัยของผมต้องโดนมั่งแล้ว

ออฟไลน์ KWANGTONG

FC 3893
ท่านประธานบี้หัวแหลมจริงๆ

ออฟไลน์ jeab27

FC 19966
  • เจี๊ยบ 27 "กว๊นกรุงเก่า" 01
  • fc - ayutthaya
 ขอบคุณครับเทคนิคดีๆๆ

ออฟไลน์ M อ่างทอง

FC 12837
  • M_อ่างทอง
ขอบคุณมากเลยครับบบ.. ;D ;D

ออฟไลน์ หงส์Online

FC 12125
เก่งจังเลยท่านประธาน

ออฟไลน์ SaNgar

FC 16860
ท่านประธานครับ

ท่านช่วยเดินถอยหลังไปสักสองก้าว แล้วถ่ายรูปมุมกว้างหน่อย อีกสักรูปได้ไหมครับ
ตอนนี้โคกกรวดกำลังงงครับ ว่าไอ้ที่ท่านประธานแปะเข้าไปน่ะ มันอยู่ตรงไหน คือคนนอกตัวเมืองกำลังมึนอยู่น่ะครับ
แต่อยากทำตามครับเพราะเข้าท่าดีเด้อ

ขอบคุ้น หลาย ๆ

ออฟไลน์ เอ.บางกรวย

FC 20643
  • ชุมชนฅนบางกรวย
ขอบคุณมากครับ พี่บี้ :D

ออฟไลน์ Tong Rayong

FC 21601

ออฟไลน์ Phothikul

FC 16245
  • FC - Santa
ท่านประธานครับ

ท่านช่วยเดินถอยหลังไปสักสองก้าว แล้วถ่ายรูปมุมกว้างหน่อย อีกสักรูปได้ไหมครับ
ตอนนี้โคกกรวดกำลังงงครับ ว่าไอ้ที่ท่านประธานแปะเข้าไปน่ะ มันอยู่ตรงไหน คือคนนอกตัวเมืองกำลังมึนอยู่น่ะครับ
แต่อยากทำตามครับเพราะเข้าท่าดีเด้อ

ขอบคุ้น หลาย ๆ

ใช่ครับพี่บี้ ผมก็กะลังงงเหมือนกันว่ามันอยู่ตรงไหน อิอิ  55..

ออฟไลน์ tanawut

FC 16138
  • FC SANTA
ใช่ครับพี่บี้ ผมก็กะลังงงเหมือนกันว่ามันอยู่ตรงไหน อิอิ  55..

มันอยู่ตรงนี้ครับ ตามรูปที่วงสีแดงไว้ ทีอย่างอื่นละก็หาเจอหมดนะ คุณโพธิ์ 555

ออฟไลน์ maxs17

FC 22712
  • น้ำใจมาจากจิตใต้สำนึกที่ดีและกระบวนการคิดตัดสินใจกระทำออกมา
  • Fcเชียงราย02 / Northern group
ขอบคุณครับแจ่มเลย แต่งานนี้ต้องรอถอดกันชนหลังออกก่อน

ออฟไลน์ ตั้ม บางกรวย(family man)

FC 20991
  • ชุมชนฅนบางกรวย
  • FC Ratchaburi

ออฟไลน์ man u บางพลี

FC 24207
  • มิตรภาพ หาได้ตามท้อง ถนน
ขอบคุณครับ ท่าน บี้ เป็นไงบ้างครับงวดนี้เฮงไหม :D

ออฟไลน์ pps1953

FC 18711
ขอบคุณครับ เอาแน่ๆงานนี้ หวังว่าจะถอดฝาครอบได้ง่ายๆ พอมีขั้นตอนไหมครับ

ออฟไลน์ mr.auttapon@อุดร

FC 9278
  • Fc E--san Group
  • นานๆๆๆจะมาที มิตรภาพดีๆๆ ก็มีให้เสมอ

ออฟไลน์ pom fortuner

FC 16658
ขอบคุณครับ....มีโอกาสรื้อกันชนหลังเมื่อไหร่ ไม่พลาดแน่

ออฟไลน์ Big Bangyai

FC 22432
ขอบคุณมากครับพี่ แต่ผมจะรื้อก้นชนอย่างไรดีน่ะ :)

ออฟไลน์ yai-norway

FC 22868
  • เด็กโคราช-นครพนม
  • ++ มิตรภาพได้มาด้วยใจ ถึงตัวจะไกลแต่หัวใจ FC ++
...ขอบคุณมากครับมีประโยชน์มากเลย   ;D

ออฟไลน์ Sanan

FC 21463
  • ฅนธนบุรี ๑๓ ราชบุรี 01
  • FC Thonburi FC Ratchaburi

ออฟไลน์ chipmunk (ปอเปี๊ยะ)

FC 15651
  • FC E SARN GROUP
  • เล็กสั้น แต่ลั่นห้อง
ผลงาน DIY พี่บี้มาอีกแล้ว รอชมผลงานชิ้นต่อไปอยู่นะคร้าบบบบบบบ :D :D

ออฟไลน์ toey2000

FC 14441
ขอบคุณมากคับน้าบี้ดูแล้วไม่น่าจะยาก....เดี๋ยวผมขับไปให้น้าบี้ทำแล้วกันนะ ผมทำเองม่ายเป็น ฮาๆๆๆ

ออฟไลน์ tle icom

FC 18889
  • -คนไทยมีน้ำใจ-
  • FC-Ayutthaya "ก๊วนกรุงเก่า"03.

ออฟไลน์ ตั๋น_บางบัวทอง

FC 20204
  • FC.บางบัวทอง
  • fc.บางบัวทอง 01

ออฟไลน์ Na-Yan

FC 19594
  • คลองสอง รังสิต
  • FC SURATTHANI 03

ออฟไลน์ เอก น้ำพั้นซ์

FC 16560
  • fc 16560
แล้วถ้ารื้อกันชนออกมาแล้ว ตอนใส่กลับจะเหมือนเดิมหรือป่าวครับ
ถ้ามีโอกาสจะลองดูครับ ขอบคุณมากครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Black2010

FC 16355
  • ## เมืองน่านดินแดนสุดล้านนาตะวันออก ##

ออฟไลน์ tikdent

FC 24014
ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์มากจริงๆครับ  :)

ออฟไลน์ ม้าเมืองยอง

FC 4026
  • รถม้าลือลั่น@ณ.เมืองระยอง
  • เดินหมากรุกยังต้องคิด เดินหมากชีวิตไม่คิดได้ไง

ออฟไลน์ Nutp

FC 16129

FC 4783
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ ต่อไปอันนี้เด้อครับ รอติดตามชมได้ครับ

ออฟไลน์ Jack Fortuner

FC 17571

ออฟไลน์ suksala

FC 452
มีขั้นตอนถอดกันชนท้าย มั๊ยครับ
 ;D ;D

ออฟไลน์ Phongsak-A

FC 20327
  • "ฅนเมืองนนท์ ธนบุรี ๒๐"
  • "อยู่ฅนเดียวระวังความคิดอยู่กับหมู่มิตรระวังคำพูด"
มีขั้นตอนถอดกันชนท้าย มั๊ยครับ
 ;D ;D

:D... อยากได้เหมือนกันครับ กลัวตอนใส่แล้วไม่เนี๊ยบเหมือนเดิมน่ะครับ...ขอบคุณครับ... ;D

ออฟไลน์ SaNgar

FC 16860
 มันอยู่ตรงนี้ครับ ตามรูปที่วงสีแดงไว้ ทีอย่างอื่นละก็หาเจอหมดนะ คุณโพธิ์ 555

บางอ้อ เลย ขอบคุณครับ
ไว้จะหาโอกาสรื้อมาทำบ้าง

ออฟไลน์ wiriyen

FC 25012
ยอดเยี่ยมเลยครับ ได้ความรู้มากมาย มารอตอนต่อไป  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ DeN_ฺBp

FC 23512
ขอบคุณครับ สุดยอดครับ

ออฟไลน์ yod2517

FC 30089
  • ฅนธนบุรี 82
  • ร่างกายต้องการทะเล

ออฟไลน์ ~AuM~

FC 33386
  • อุ้ม นะจ้ะ

ออฟไลน์ chilchil_nut

FC 6191
  • ถาม:ทำไมต้องแต่งรถด้วย....เปลืองก็เปลือง....ขับก็ยาก....นั้งก็ลำบาก. ตอบ: ก็กูชอบงะ
  • http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=8206.
    • http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=8206.msg153336#msg153336

ออฟไลน์ โอ๋_บางศรีเมือง

FC 29603
ผมไปเจอ web นึงพูดเกี่ยวกับ คราบเขม่าดำของไอเสียที่หลังเบาะแถวสามโดยพุ่งออกมาจากช่องแอร์หลัง สาเหตุเกิดจากเจ้าช่องนี้แหละ

http://www.tlcthai.com/technology/board-hitech/6634.html

ออฟไลน์ Dolrawee

FC 53924
ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์มั้ยก้อลองพิจรณาดูนะครับ สำหรับท่านที่มีปัญหาคราบดำๆๆ กลิ่นอันไม่พึงประสงค์ ทางด้านหลัง พอดีรื้อรถทำกันชนเสริมด้านหลังแล้วเหลือบไปเห็นไอ้ช่องระบายอากาศทางด้านท้ายรถ ทำไมผุ่นมันเคอะขนาดนี้ นั่งพินิจพิจารณาดู ลมและควันมันน่าจะมาจากช่องนี้ ลองนั่งเอาปากเป่าลิ้นปิดเปิดดู เห้ย ไมมันเปิดได้? แล้วยังงี้เวลารถวิ่ง ลมหวนที่มันย้อนกลับ มันก้อต้องทำให้ไอ้ลิ้นนี่มันเปิดได้แน่นอน ฝุ่น ลม ไอเสีย กลิ่น มันก้อต้องเข้าได้สินะ ไหนไหนก้อไหนๆๆ ไปซื้อเบียร์มานั่งถอน แล้วนั่งมองดูอีก เริ่มอยากรู้อยากเห็น คิดได้ขึ้นมา เคยไปเครมควันเข้ารถมาแล้วี่หว่า โตโยต้าทำได้แค่นี่เองรึ มันก้อยังเข้าได้อยู่วันยังค่ำ เอาดึงมันออกมาดูสิ มองดูข้างในโล่งๆๆเลยครับ อีกด้านก้อมีเหมือนเป็นลูกฟูกเหมือนผ้าห่ม ปิดมาให้แผ่นนึง อีกด้านไม่มี แปลกดี อิ อิ เสริมอีกนิดนะครับ ไอ้ช่องนี้คือช่อง ระบายลมออกจากห้องโดยสาร เวลาเรา ปิดประตู ลมจะระบายออกจากช่องนี้ ถ้าปิดตายเลยก้อไม่ดีแน่ เวลาปิดประตูมันเหมือนจะบีบหัวเรา อิ อิ  พูดง่ายๆๆ เส้นผมลุกพรึบ บีบๆๆอัดๆๆ หูอื้อ ประมาณนี้มั้งครับ เอ้าโม้มานาน มาดูวิธีทำ แก้ไขโดย คนบ้านนอก ช่างบ้านๆๆ คนโคราชเลยเด้อครับ

ปล หลายท่านอาจจะมองว่าไม่มีประโยชน์ ไร้สาระ ก้ออย่าว่ากันนะครับ แต่สำหรับผม มันมีประโยชน์มากครับ ช่วยได้เยอะเลย เหอๆๆ ที่นำมาลงหน้านี้เห้นว่าคนอ่านเยอะดี อ่านแล้วอย่าลืมให้กำลังใจกันบ้างนะครับ ยังมี Diy อีกหลายอย่างเลยครับ กะลังคิดอยู่ว่าจะลงดีมั้ย อิ อิ ทำแล้วดีก้อเลยอยากจะบอกต่อ แค่นั้นเองครับ ขอบคุณครับ

อุปกรณ์นะครับ

1 กาวสองหน้าสามเอ็ม
2 แผ่นกรองน้ำตู้ปลา อันหนาๆๆ ซื้อมาไว้กรองตู้ปลายเลยนำมาเป็นแผ่นกรองรถ อิ อิ
3 กรรไกร มีดคัตเตอ
4 แผ่นฟิวส์เจอบอร์ด ซื้อมา 11 บาท
5 เบียร์ เย็นๆๆ อันนี้อุปกรณ์เสริมคนทำ อิ อิ
สวัสดีครับ คุณ บี้ ณ นครโคราช
ผมสนใจที่จะแก้ไขไอเสียเข้าห้องโดยสารบ้างครับ
แต่กระทู้เก่าผมไม่เห็นรูปภาพครับ
อยากรบกวน คุณ บี้ ณ นครโคราช ลงรูปภาพอีกครั้งครับ
หรือเมลให้ผมก็ดีครับ  Dolrawee.m@hotmail.com
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lovehino

FC 54998
  • รักฮีโน่ ใช้ฮีโน่ ต้องเลือก LoveHINO
    • LoveHINO
มาดูไม่ทันกดเข้าดูรูปไม่ได้แล้วครับ  :'(

Facebook Comments