* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเว็บ

เนื่องในโอกาสเว็บ fortuner-club.com ครบ 10 ปี ได้เวลาที่จะทำการปรับปรุงระบบเว็บใหม่เสียที ระหว่างนี้ขอให้สมาชิกทุกท่านสามารถไปพบปะพูดคุยกันเพื่อนสมาชิกคนอื่นได้ในเฟสบุ๊คไปก่อนที่ www.facebook.com/groups/fortunerclub หรือเข้าที่ที่เมนูด้านบนครับ

การปรับปรุงนี้เพื่อเปลี่ยนแปลงพัฒนาเว็บให้ดียิ่งขึ้นไป คาดว่าจะใช้เวลาปิดหน้าเว็บไม่กี่วัน หลังจากนั้นระบบเว็บใหม่และระบบการทำงานใหม่ของชมรมจะเป็นการช่วยกันดูแลโดยผมและสมาชิกคลับที่เคยทำงานด้วยกันมาตั้งแต่ fortuner club ยุคแรกๆ เช่นเดียวกับที่ www.facebook.com/groups/fortunerclub ครับ

* ประกาศจากเว็บมาสเตอร์เรื่องการดำเนินงานของชมรม

เนื่องจากการทำงานด้านกิจกรรมต่างๆของชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับในช่วง 10 ปีที่ผ่านมา ได้ทดลองใช้รูปแบบวิธีการบริหารงานหลายแบบแต่ก็ได้ประสบปัญหาหลายครั้งหลายอย่างมาจนถึงทุกวันนี้ เพื่อแก้ไขปัญหาให้ชมรมสามามารถดำเนินงานต่อไปได้ด้วยดีมีความชัดเจนในระหว่างนี้ ทางเว็บมาสเตอร์จำเป็นต้องของดใช้กฎระเบียบที่ออกแบบไว้ดำเนินการตามรูปแบบประธานและคณะกรรมการจากการเลือกตั้งเดิมไปก่อน

อนึ่งปัจจุบันมีผู้ใช้รถฟอร์จูนเนอร์เป็นจำนวนมาก กิจกรรมใดๆที่จัดขึ้นโดยกลุ่มผู้ใช้รถฟอร์จูนเนอร์กันเอง ถือเป็นสิทธิ์โดยชอบที่จะรวมกลุ่มกันจัดขึ้นเองได้ หากแต่การประชาสัมพันธ์กิจกรรมต่างๆ โดยใช้ชื่อกลุ่ม ซึ่งมักจะมีคำว่า ชมรมฟอร์จูนเนอร์ ฟอร์จูนเนอร์คลับ ฯลฯ ประกอบด้วยนั้น อาจก่อให้เกิดความสับสนต่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม ด้วยเข้าใจว่าเป็นกิจกรรมในนามเว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com ทางเว็บมาสเตอร์ใคร่ขอดำเนินการเพื่อความชัดเจนตรงจุดนี้ว่า หากกิจกรรมใดที่เป็นกิจกรรมของเว็บ หรือได้รับตอบรับให้ดำเนินการภายใต้ชื่อเว็บอย่างเป็นทางการ ก็จะได้รับการตอบรับเป็นลายลักษณ์อักษร(ให้กับผู้เสนอจัดกิจกรรม)และสามารถใช้โลโก้ของคลับ เพื่อเป็นการยืนยันความสมบูรณ์ว่าเป็นกิจกรรมที่จัดในนามคลับแห่งนี้ เพื่อให้สมาชิกเกิดความชัดเจนว่ากิจกรรมใดเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นอย่างเป็นทางการของทางเว็บ โดยให้ระหว่างนี้กิจกรรมต่างๆที่ดำเนินการในนามเว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com ขอให้ติดต่อโดยตรงที่อีเมล์ adminfortunerclub@gmail.com หรือระบบ pm ของเว็บนี้เท่านั้น

การดำเนินการใดๆที่ไม่ได้แจ้งให้รับทราบหรือได้รับอนุญาตไว้เป็นหลักฐานก่อน หากเกิดความเสียหายหรือเป็นความผิดตามกฏหมาย ถือเป็นการดำเนินการโดยพละการและเป็นความรับผิดชอบของผู้นั้นหรือกลุ่มบุคคลนั้นแต่เพียงผู้เดียว webmaster หรือ เว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com ไม่สามารถมีส่วนร่วมต้องรับผิดชอบใดๆตามกฏหมายทั้งสิ้น

นายณัฐ คำมณี
webmaster และผู้ก่อตั้งเว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com
ประกาศเมื่อวันที่ 8 มกราคม 2558

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องขนาดยางและแม็กที่เหมาะกับ Fortuner BMC  (อ่าน 8374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Milan

FC 25793
  • Full Member
ขนาดของแม็ก และยางที่เหมาะสมกับน้องจูน BMC เท่าไรดีครับ จะต้องวิ่ง ตจว และบรรทุกของด้วย (ไม่เอาแม็ก 17" ที่ติดมากับรถครับ เพราะไม่ชอบครับ อยากได้ 18")

ช่วยแนะนำร้านที่รับเทริ์นยางด้วยนะครับ (แถวรามอินทราครับ)

รบกวนผู้รู้ทุกๆ คนครับ

ออฟไลน์ MJ-Joe

FC 25303
  • NeXT Evolution..
Re: ถามเรื่องขนาดยางและแม็กที่เหมาะกับ Fortuner BMC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:35:52 PM »
ตามที่ ศูนย์แจ้งมา 18 ยังรับได้คับ ถ้าวิ่งทางไกลบรรทุกของเยอะ ก็ 18 พอคับ 20 ไว้วิ่งในเมืองเน้นหล่อเป็นหลักครับ  ;D

ออฟไลน์ man u บางพลี

FC 24207
  • มิตรภาพ หาได้ตามท้อง ถนน
Re: ถามเรื่องขนาดยางและแม็กที่เหมาะกับ Fortuner BMC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:41:28 PM »
ตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ ตั๋น_บางบัวทอง

FC 20204
  • FC.บางบัวทอง
  • fc.บางบัวทอง 01
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:56:34 PM »
มาดูครับ :o

ออฟไลน์ PRK_fortuner

FC 19181
  • Phuno
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:49:33 AM »
ขอบ 18 ขับได้ทุกแบบ 
ขอบ 20 เน้น หล่อขับในเมือง  แล้ว  ขอบ 22 ละครับ  เน้น อะไรครับ  :D
ส่วนตัว แล้วชอบ 20 ครับ แต่ ขับรถแบบ ลุยๆครับไม่ค่อยระวัง
สรุป ชอบแบบไหนจัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ ตั้ม โลโซ

FC 20287
  • FC HI-SO-DA ♥♥
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:50:46 AM »
ไปร้านรามอินทราล้อแม็กเลยครับยางถูกครับ ยางมิชลินแลตติจูดทัวร์ USA265/60/18 เส้นละ7500 ส่วนแม็กเลือกยี่ห้อดีๆหน่อยครับ ขับตจวบ่อยๆจะได้รูดได้สบายใจครับ ส่วนตัวผมชอบte37ตัวนี้ หน้ากว้าง9นิ้ว ออฟ0 ใส่แล้วเกอะถนนมากครับถ้าชอบ18ผมว่าตัวนี้ใส่แล้วหล่อสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 05:53:21 AM โดย ตั้ม รามอินทรา ซอย8 »

ออฟไลน์ MJ-Joe

FC 25303
  • NeXT Evolution..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:10:25 AM »
ไปร้านรามอินทราล้อแม็กเลยครับยางถูกครับ ยางมิชลินแลตติจูดทัวร์ USA265/60/18 เส้นละ7500 ส่วนแม็กเลือกยี่ห้อดีๆหน่อยครับ ขับตจวบ่อยๆจะได้รูดได้สบายใจครับ ส่วนตัวผมชอบte37ตัวนี้ หน้ากว้าง9นิ้ว ออฟ0 ใส่แล้วเกอะถนนมากครับถ้าชอบ18ผมว่าตัวนี้ใส่แล้วหล่อสุด
หล่อจิงคับ แต่เจ้าของรูปหล่อกว่า 555 ^^

ออฟไลน์ booth

FC 17802
  • ฝันให้ไกลไปให้ถึง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:26:17 AM »
ขอบ20ก็ไหวนะครับ
ตอนไปอุบลผมไป6คนของอีกเต็มหลังคาเลยยังโอเลยครับ

ออฟไลน์ Tong Rayong

FC 21601
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 03:07:07 PM »
มาดูด้วยคนครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Milan

FC 25793
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 07:53:56 AM »
อยากได้ประมาณนี้ครับ (แม็กครับ ไม่ใช่รถตอนนี้เหมาะกับน้องจูนที่สุดครับ)

รุ่นนี้ใครพอทราบยี่ห้อ รุ่น ราคาบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ chaiyoyoyo

FC 15442
  • FC ปทุมธานี รวมพลคนรักครอบครัว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 10:37:12 PM »
18 ถ้าได้ ของ TRD 2 หรือ 3 สภาพดีก้จัดเลยครับ

ออฟไลน์ Aun-CB

FC 19854
  • FC Chonburi
  • อั้น-ชลบุรี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:29:04 AM »
แนะนำ TRD2 หรือไม่ก็ลายแบบ PRADO ครับ... ขอให้สมหวังนะครับ.. ;D ;D

ออฟไลน์ PRK_fortuner

FC 19181
  • Phuno
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:47:11 AM »
ถามเรื่องขนาดยางและแม็กที่เหมาะกับ Fortuner BMC
ถามเพิ่มอีกนิดครับ อ๊อฟเซ็ต เท่าไรขอลล้อที่มาเปลี่ยนจึงจะเป็น อ๊อฟเซ็ตที่ถูกต้องนะครับ
เพราะเคยเปลี่ยนรถวีออสคันเก่าแล้วล้อมัน เกินซุ้มมานะครับ เวลาเลี้ยวสุดก็ติดนิดหน่อย
เวลา ตกหลุมหรือจั๊มคอสะพาน ก็ครูดกับซุ้มล้อนะครับ ขอขอบคุณมากครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

ออฟไลน์ Oz-S1000

FC 24583
  • FC Su-1009
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:44:12 AM »
อ้างถึง

หล่อสุดนี้คนขับ หรือ รถครับ  ;D ;D ;D

* Synergy E

Facebook Comments