บอร์ดสนทนา > พูดคุยทั่วไป

ใส่กันชนออฟโรดไปแล้วแหวกแนวซะเลย

<< < (7/7)

LPO009:
สวยดีครับ กันชนดูจากการทำแล้ว น่าจะเป็น เปี๊ยกระยอง เมืองแกลง เป็นแน่แท้

ถ้าให้ดูดี ให้เขาเพิ่มไซด์เรียล ไปจับบันไดข้าง rock country ของนายหนุ่ยวัวแดง จะลงตัวดีไม่น้อย

แต่ที่ร้านพี่เปี๊ยกคงไม่อยากทำ เพราะความหนาของเหล็ก มันต่างกันเวลาเชื่อมจะทะลุ หรือว่าถอดออกเลยก็ดี

(ของผมก็ถอดออกแล้วบันไดข้าง เหมือนของท่านในรูปเลย ท่านใดสนใจบันได PM หลังไมค์มานะครับขายให้ถูกๆ)

แล้วใส่วินซ์ สัก 9500 ปอนด์ เพื่อช่วยตัวเองเวลาเข้าป่า จะได้ไม่ต้องกินข้าวลิง

เจ้าจูนของผมก็แบบทั่นและครับ กันชนหน้า+ไซค์เรียว+วินซ์ และ ยกสูงสัก 3-4 นิ้ว เรียบร้อย และไปเที่ยวมาด้วยกันแล้ว

ปล...ที่สำคัญแต่งแนวนี้มาทั้งกันชนหน้า+บันได เสร็จแล้ว ถ้าชอบเที่ยวแบบออฟโรด ยินดีเรียนเชิญ PM นะครับ

ว่างๆมาเจอกันแลกเปลี่ยน ปสก. แล้วท่านจะพบกับ เจ้าจูน ล้วนๆ ที่แต่งแบบแนวนี้ ทั้งแบบเล็กๆไปถึง เจ้าจูน วางคาน ยาง 39 กันเลยทีเดียว

ปล2... มันจะหล่อมากกว่าหลายเท่า ถ้าติดไฟแดง ตอนไปไหนด้วยกันแล้วเป็น เจ้าจูน ล้วนๆแนวเดียวกับท่านอีกไม่ต่ำกว่า 10 คัน

Aoddy Yayla:

--- อ้างจาก: โย่ง ที่ กันยายน 24, 2011, 07:22:12 AM --- :)สนอร์เกิ้ล ถ้าแต่งเอาเท่ห์ไม่ได้เอาไปลุยหนักจริงๆ ก็ติดแบบหลอกเอาก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องเจาะตัวรถ เสียดาย รูมันไม่ใช่เล็กๆ

--- End quote ---

การติดเจ้า  Snockle นั้นประโยชน์ไม่ได้แค่ดำน้ำอย่างเดียว
การที่เครื่องยนต์ได้อากาศที่เย็นกว่าในห้องเครื่องย่อมมีผลดีต่อเครื่องยนต์
ดังนั้นอากาศที่ได้มาจาก Snockle ซึ่งมาจากด้านนอกห้องเครื่องแล้วไหลผ่านเข้ามา
ย่อมดีกว่าอากาศที่ร้อนภายในห้องเครื่องแล้วถูกส่งเข้าไประบบ.....

100ways:
  ใส่กันชนเหล้กแล้ว  เรื่องโช๊คหน้าต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่า  เพราะกันชนหน้าต้องหนักไม่ต่ำกว่า 30 กิโลกรัมแน่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version