* Silom Executive Cars

* Synergy E

* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศและปฏิทินกิจกรรม

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ขัดเคลือบสีรถ ครับ 1700 ราคานี้ปกติป่าวครับ  (อ่าน 20294 ครั้ง)

ออฟไลน์ seasonchange

FC 16564
  • Full Member
  • soulmate
ผมใช้ trd3 สีขาว มาหนึ่งปีแล้วครับ โดนยางมะตอยก็บ่อย แต่ก่อนไปจอดข้างสีขาวใครก็สู้เขาได้ แต่เดียวนี้
รู้สึกหมองไป (ไม่รู้คิดไปเองป่าวนะครับ55)ก็เลยอยากไปขัดคลอบเผื่อสีรถจะกลับมาขาวใสอีกครั้ง
ผมไปถามแถวบ้านมีที่ให้บริการในปั้มบางจาก ชื่อกรีน อะไรเนี่ยแหละผมจำไม่ได้ละ เอาเสนอราคามาที่ 1700
ก็คือ ล้างอัดฉีด ขัดสี ลงดินน้ำมัน และก็เคลือมสี ใช้น้ำยา ตัวนี้ครับ Meguiars เบอร์ 21 เขาบอกว่าให้น้ำยาที่เหลือ
กลับบ้านด้วย และเวลาจะมาเคลือบครั้งต่อไปก็เอามาด้วย คิดค่าบริการคลือบครั่งละ 150 ครับ จนกว่าน้ำยาจะหมดกันไป
เลยมาถามความคิดเห็นพี่ในคลับครับ

ออฟไลน์ วัน_ชลบุรี

FC 26870
  • ฉลามขาวเมืองชล อมตะ_o๑
ถ้าได้นำ้ยากลับด้วยก็ประมาณนั้น

ออฟไลน์ AKE HUAHIN

FC 16606
  • FC รามอินทรา@หัวหิน
  • พระราม ๐๙
มาดูข้อมูลครับ

ออฟไลน์ chaiyoyoyo

FC 15442
  • FC ปทุมธานี รวมพลคนรักครอบครัว

ออฟไลน์ mayyyy

FC 19044
ผมใช้อยู่ก็ใช้ได้เลยครับ
แต่ผมซื้อน้ำยาไว้แล้วก็ครั้งต่อไป ล้างสี ดูดฝุ่น เคลือบด้วย 300 บาทครับ

ออฟไลน์ Jack Fortuner

FC 17571
มาดูข้อมมูลด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Big Bangyai

FC 22432
จัดไปครับ :D

ออฟไลน์ Black2010

FC 16355
  • ## เมืองน่านดินแดนสุดล้านนาตะวันออก ##
จัดไปครับผม ;D

ออฟไลน์ ตั๋น_บางบัวทอง

FC 20204
  • FC.บางบัวทอง
  • fc.บางบัวทอง 01
จัดไปครับ :o

ออฟไลน์ shihtzuseed™

FC 1712
  • สำนึกดี สังคมดี
  • สุ _ ดouเมืoJ
ถ้าเอาสะดวกไม่ซีเรียสราคาก็ไม่ถือว่าสูงจนน่าเกลียดครับ เพราะให้น้ำยากลับมาด้วย
ที่ว่า"ขัดสี" น่าจะลงคลีนเนอร์แวกซ์ เพื่อลอกแวกซ์เก่าหรือคลาบไคล  ตามด้วยดินน้ำมันก็ช่วยได้ดีครับ
ถ้าอยากให้สีกลับมาใสจริงๆต้องขัดแบบใช้เครื่องรอบสูงๆ ใช้น้ำยาสำหรับขัดฟื้นฟูสภาพผิวโดยเฉพาะครับ
ถ้าใช้น้ำยาไม่ดีก็จะทำลายชั้นแลกเกอร์มากเกินความจำเป็น
ผมชอบดูแลรถเองก็เลยลองโน่นนี่ไปเรื่อยน่ะครับ

** ปล. แนะนำพี่ๆท่านอื่นๆว่าเวลาเข้าคาร์แคร์ก็คอยดูด้วยว่าเค้าใส่ใจรายละเอียดหรือเปล่า
บางที่ใช้ฟองน้ำเดียว ล้างสียันล้อรถ แล้ววนกลับมาลูบสีรถอีก  รอยบานแน่ๆครับ
บางทีก็ทำฟองน้ำตกพื้น แล้วก็เอามาล้างรถเราต่อหน้าตาเฉย  แบบนี้ควรถอยห่างนะครับ

ออฟไลน์ man u บางพลี

FC 24207
  • มิตรภาพ หาได้ตามท้อง ถนน
ถ้าเอาสะดวกไม่ซีเรียสราคาก็ไม่ถือว่าสูงจนน่าเกลียดครับ เพราะให้น้ำยากลับมาด้วย
ที่ว่า"ขัดสี" น่าจะลงคลีนเนอร์แวกซ์ เพื่อลอกแวกซ์เก่าหรือคลาบไคล  ตามด้วยดินน้ำมันก็ช่วยได้ดีครับ
ถ้าอยากให้สีกลับมาใสจริงๆต้องขัดแบบใช้เครื่องรอบสูงๆ ใช้น้ำยาสำหรับขัดฟื้นฟูสภาพผิวโดยเฉพาะครับ
ถ้าใช้น้ำยาไม่ดีก็จะทำลายชั้นแลกเกอร์มากเกินความจำเป็น
ผมชอบดูแลรถเองก็เลยลองโน่นนี่ไปเรื่อยน่ะครับ

** ปล. แนะนำพี่ๆท่านอื่นๆว่าเวลาเข้าคาร์แคร์ก็คอยดูด้วยว่าเค้าใส่ใจรายละเอียดหรือเปล่า
บางที่ใช้ฟองน้ำเดียว ล้างสียันล้อรถ แล้ววนกลับมาลูบสีรถอีก  รอยบานแน่ๆครับ
บางทีก็ทำฟองน้ำตกพื้น แล้วก็เอามาล้างรถเราต่อหน้าตาเฉย  แบบนี้ควรถอยห่างนะครับ

ออฟไลน์ เดี่ยว สงขลา

FC 27851
  • "สติ จำต้องปรารถณาในที่ทั้งปวง"
Meguiars สุดเงาครับ

ออฟไลน์ sit freebird

FC 16164
  • sit freebird(มิตรภาพหาง่าย เเต่จะรักษาไว้นั่นยากยิ่งกว่า)

ออฟไลน์ wit@bandon

FC 24891
เก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ tanyawit

FC 24388
เก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ CHANGNOI

FC 25674
มารอดูด้วยครับ :D

ออฟไลน์ Tong Rayong

FC 21601
มาดูด้วยคนครับ

ออฟไลน์ ตั้ม บางกรวย(family man)

FC 20991
  • ชุมชนฅนบางกรวย
  • FC Ratchaburi
มาเก็บข้อมูลด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ alek11

FC 22603
  • ฅนธนบุรี ๓๒
เก็บข้อมูลครับ :D

ออฟไลน์ ตั้ม โลโซ

FC 20287
  • FC HI-SO-DA ♥♥
มาเก็บข้อมูลครับ

n_p@pan

FC 0
  • บุคคลทั่วไป

ตามลุงสิทธิมาดูข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Auto.

FC 3713
ผมใช้ trd3 สีขาว มาหนึ่งปีแล้วครับ โดนยางมะตอยก็บ่อย แต่ก่อนไปจอดข้างสีขาวใครก็สู้เขาได้ แต่เดียวนี้
รู้สึกหมองไป (ไม่รู้คิดไปเองป่าวนะครับ55)ก็เลยอยากไปขัดคลอบเผื่อสีรถจะกลับมาขาวใสอีกครั้ง
ผมไปถามแถวบ้านมีที่ให้บริการในปั้มบางจาก ชื่อกรีน อะไรเนี่ยแหละผมจำไม่ได้ละ เอาเสนอราคามาที่ 1700
ก็คือ ล้างอัดฉีด ขัดสี ลงดินน้ำมัน และก็เคลือมสี ใช้น้ำยา ตัวนี้ครับ Meguiars เบอร์ 21 เขาบอกว่าให้น้ำยาที่เหลือ
กลับบ้านด้วย และเวลาจะมาเคลือบครั้งต่อไปก็เอามาด้วย คิดค่าบริการคลือบครั่งละ 150 ครับ จนกว่าน้ำยาจะหมดกันไป
เลยมาถามความคิดเห็นพี่ในคลับครับ

อยากหาที่ขัดเคลือบสีใหม่อยู่พอดี ที่เก่าคิด 1800-2000  บาท    ไม่ได้ให้น้ำยากลับ
           แต่ถ้าเอาเบอร์ 21 กลับคิดราคา 2700 บาท

วิธีทำทำโดยการ 
           1. ลงดินน้ำมัน
           2. ขัดลบรอย
           3. ขัดชักเงา
           4. เคลือบสี
           5.เคลือบโดย Detailer  ทับอีกชั้น

ถ้าทำได้ตามนี้  แล้วราคา 1700  บาท  รบกวน PM  ที่อยู่ หลังไมค์ด้วยครับ อยู่ในกทม.  สมุทรปราการผมจะเอารถไปทำบ้าง
            แต่ถ้าไม่ใช่ทำตามนี้ผม ว่าราคาก็รับได้เพราะเขาขายน้ำยา เบอร์ 21 ด้วย เพียงแต่ไม่ตรงกับความต้องการของผม

ออฟไลน์ seasonchange

FC 16564
  • soulmate
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วย ออกความคิดเห็นและแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ @น้อย..ครับ @

FC 16709
  • @ฅนทุกที่@
  • สังคมดี คิดดีทำดี แล้วจะสบายใจ
    • fortuner-club.com
มาดูครับ...

* TC-DRIVE

Facebook Comments