* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเว็บ

เนื่องในโอกาสเว็บ fortuner-club.com ครบ 10 ปี ได้เวลาที่จะทำการปรับปรุงระบบเว็บใหม่เสียที ระหว่างนี้ขอให้สมาชิกทุกท่านสามารถไปพบปะพูดคุยกันเพื่อนสมาชิกคนอื่นได้ในเฟสบุ๊คไปก่อนที่ www.facebook.com/groups/fortunerclub หรือเข้าที่ที่เมนูด้านบนครับ

การปรับปรุงนี้เพื่อเปลี่ยนแปลงพัฒนาเว็บให้ดียิ่งขึ้นไป คาดว่าจะใช้เวลาปิดหน้าเว็บไม่กี่วัน หลังจากนั้นระบบเว็บใหม่และระบบการทำงานใหม่ของชมรมจะเป็นการช่วยกันดูแลโดยผมและสมาชิกคลับที่เคยทำงานด้วยกันมาตั้งแต่ fortuner club ยุคแรกๆ เช่นเดียวกับที่ www.facebook.com/groups/fortunerclub ครับ

* ประกาศจากเว็บมาสเตอร์เรื่องการดำเนินงานของชมรม

เนื่องจากการทำงานด้านกิจกรรมต่างๆของชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับในช่วง 10 ปีที่ผ่านมา ได้ทดลองใช้รูปแบบวิธีการบริหารงานหลายแบบแต่ก็ได้ประสบปัญหาหลายครั้งหลายอย่างมาจนถึงทุกวันนี้ เพื่อแก้ไขปัญหาให้ชมรมสามามารถดำเนินงานต่อไปได้ด้วยดีมีความชัดเจนในระหว่างนี้ ทางเว็บมาสเตอร์จำเป็นต้องของดใช้กฎระเบียบที่ออกแบบไว้ดำเนินการตามรูปแบบประธานและคณะกรรมการจากการเลือกตั้งเดิมไปก่อน

อนึ่งปัจจุบันมีผู้ใช้รถฟอร์จูนเนอร์เป็นจำนวนมาก กิจกรรมใดๆที่จัดขึ้นโดยกลุ่มผู้ใช้รถฟอร์จูนเนอร์กันเอง ถือเป็นสิทธิ์โดยชอบที่จะรวมกลุ่มกันจัดขึ้นเองได้ หากแต่การประชาสัมพันธ์กิจกรรมต่างๆ โดยใช้ชื่อกลุ่ม ซึ่งมักจะมีคำว่า ชมรมฟอร์จูนเนอร์ ฟอร์จูนเนอร์คลับ ฯลฯ ประกอบด้วยนั้น อาจก่อให้เกิดความสับสนต่อผู้เข้าร่วมกิจกรรม ด้วยเข้าใจว่าเป็นกิจกรรมในนามเว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com ทางเว็บมาสเตอร์ใคร่ขอดำเนินการเพื่อความชัดเจนตรงจุดนี้ว่า หากกิจกรรมใดที่เป็นกิจกรรมของเว็บ หรือได้รับตอบรับให้ดำเนินการภายใต้ชื่อเว็บอย่างเป็นทางการ ก็จะได้รับการตอบรับเป็นลายลักษณ์อักษร(ให้กับผู้เสนอจัดกิจกรรม)และสามารถใช้โลโก้ของคลับ เพื่อเป็นการยืนยันความสมบูรณ์ว่าเป็นกิจกรรมที่จัดในนามคลับแห่งนี้ เพื่อให้สมาชิกเกิดความชัดเจนว่ากิจกรรมใดเป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นอย่างเป็นทางการของทางเว็บ โดยให้ระหว่างนี้กิจกรรมต่างๆที่ดำเนินการในนามเว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com ขอให้ติดต่อโดยตรงที่อีเมล์ adminfortunerclub@gmail.com หรือระบบ pm ของเว็บนี้เท่านั้น

การดำเนินการใดๆที่ไม่ได้แจ้งให้รับทราบหรือได้รับอนุญาตไว้เป็นหลักฐานก่อน หากเกิดความเสียหายหรือเป็นความผิดตามกฏหมาย ถือเป็นการดำเนินการโดยพละการและเป็นความรับผิดชอบของผู้นั้นหรือกลุ่มบุคคลนั้นแต่เพียงผู้เดียว webmaster หรือ เว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com ไม่สามารถมีส่วนร่วมต้องรับผิดชอบใดๆตามกฏหมายทั้งสิ้น

นายณัฐ คำมณี
webmaster และผู้ก่อตั้งเว็บ www.fortunerclub.com, www.fortuner-club.com
ประกาศเมื่อวันที่ 8 มกราคม 2558

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ กูรู อัตราการสิ้นเปลือง LPG  (อ่าน 3293 ครั้ง)

ออฟไลน์ yootnavy35

FC 28863
  • Full Member
ถามผู้รู้ กูรู อัตราการสิ้นเปลือง LPG
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:22:16 PM »
ณ ปัจจุบันนี้อัตราการสิ้นเปลืองประมาณกี่บาท/กม.ครับ หรือกี่ กม./ลิตร ประมาณก้อได้ครับ กำลังตัfสินใจ จะพาน้องจูน 2.7 เบนซินไปติดครับ และฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่ป้ายดำ มือสองต่อจากคนมีตังส์ครับ อ๋อเกือบลืมทำงัยจะได้สติกเกอร์คลับกับหิ่งห้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 04:24:37 PM โดย yootnavy35 »

ออฟไลน์ alek11

FC 22603
  • ฅนธนบุรี ๓๒
Re: ถามผู้รู้ กูรู อัตราการสิ้นเปลือง LPG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:48:58 PM »
ยินดีต้อนรับครับ ;)
ติดเลยครับไม่ต้องคิดมาก ไงก็ประหยัดกว่าน้ำมันอยู่แล้วครับ
สติ๊กเกอร์ กะหิ่งห้อย เข้าบอรืดบ่อย ๆ ติดตามเล่นเกมส์ เดี๋ยวก็ได้ครับ
ขอให้สมหวังนะครับ :D

ออฟไลน์ SaNgar

FC 16860
Re: ถามผู้รู้ กูรู อัตราการสิ้นเปลือง LPG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:57:52 PM »
คร่าว ๆ ก็ประมาณ กม ละ 1.90 บาทครับ (ตามราคาแก๊สใหม่) เมื่อก่อนวิ่ง 1.70 บาท
ส่วนสติกเกอร์ ก็มาร่วมกิจกรรมงานบุญกันเรา อาทิตย์นี้ รายละเอียด :--> http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=39541.0
ได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ man u บางพลี

FC 24207
  • มิตรภาพ หาได้ตามท้อง ถนน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:09:18 PM »
คร่าว ๆ ก็ประมาณ กม ละ 1.90 บาทครับ (ตามราคาแก๊สใหม่) เมื่อก่อนวิ่ง 1.70 บาท
ส่วนสติกเกอร์ ก็มาร่วมกิจกรรมงานบุญกันเรา อาทิตย์นี้ รายละเอียด :--> http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=39541.0
ได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ mookbmc

FC 26036
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:05:00 PM »
ของผมวิ่งต่างจังหวัดตลอด ความเร็ว80-120ราคาแก๊ส12บาท.ตกอยู่ที่กิโลละ1.5ครับ

ออฟไลน์ ตั๋น_บางบัวทอง

FC 20204
  • FC.บางบัวทอง
  • fc.บางบัวทอง 01
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:05:22 PM »
มาดูด้วยครับ :-[

ออฟไลน์ คนเมืองเลย

FC 27887
  • ทำทุกวันให้เป็นวันที่ดีที่สุด!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:22:30 PM »
ติดเลยครับ  ผมป้ายแดงวิ่งซักหน่อยปลายเดือนนี้จะโทรนัดคุณปุ๊ ไปดมแก๊สแล้วครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ jeab27

FC 19966
  • เจี๊ยบ 27 "กว๊นกรุงเก่า" 01
  • fc - ayutthaya
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:42:09 PM »
 2.7 4x4 1.6-1.8  ;D

ความเร็ว 100-120  ;D

ออฟไลน์ yootnavy35

FC 28863
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:56:34 AM »
ขอขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ ที่ให้การต้อนรับ และให้ข้อมูลดีๆ จับดมแก็สแน่นอนครับ นัดอู่แล้วที่ลพบุรีแล้ว energy reform รุ่น advance obd ถัง donut 71 l. ไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วย

ออฟไลน์ SaNgar

FC 16860
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:33:39 AM »
ขอขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ ที่ให้การต้อนรับ และให้ข้อมูลดีๆ จับดมแก็สแน่นอนครับ นัดอู่แล้วที่ลพบุรีแล้ว energy reform รุ่น advance obd ถัง donut 71 l. ไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วย

รถเสร็จทันวันอาทิตย์นี้ไหมครับ
มาทำบุญด้วยกันกับกลุ่มสุวรรณภูมิซิครับ... อยู่ที่ลพบุรีอยู่แล้ว งั้นพบกันที่ โรงเรียนตอน 11:00 น. เลยน๊ะครับ
ดูรายละเอียด : --> http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=39541.0

ออฟไลน์ AKE HUAHIN

FC 16606
  • FC รามอินทรา@หัวหิน
  • พระราม ๐๙
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 03:05:28 PM »
ยินดีต้อนรับครับ ;)
ติดเลยครับไม่ต้องคิดมาก ไงก็ประหยัดกว่าน้ำมันอยู่แล้วครับ
สติ๊กเกอร์ กะหิ่งห้อย เข้าบอรืดบ่อย ๆ ติดตามเล่นเกมส์ เดี๋ยวก็ได้ครับ
ขอให้สมหวังนะครับ :D
ตามนั้นครับ 

ออฟไลน์ MR.PAT

FC 24913
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 11:18:25 AM »
ว่ากันตามที่ผมขับเจ้า BMC คันนี้ตั้งแต่ไปติดแก๊สมาแล้วเติมไปทั้งหมด 9 ถังวิ่งปกติในชีวิตประจำวันเลยนะครับ
คนอื่นๆ คันอื่นๆ เส้นทางอื่นๆ อาจจะแตกต่างออกไป

ตามนี้ครับ

กินแก๊สเฉลี่ยที่ 6.69 กม/ลิตร (ต่ำสุด 5.82 - สูงสุด 7.33 กม./ลิตร)
ราคาแก๊สที่เติมเฉลี่ย 11.88 บาท/ลิตร
ราคาต่อกม.อยู่ที่ 1.78 บาท/กม.

ใจจริงอยากให้ประหยัดกว่านี้เพราะก่อนหน้าใช้วีออสติดแก๊สทำได้เฉลี่ถึง 10.44 กม./ลิตร แต่อย่างว่ารถมันใหญ่โตผิดกันคงไม่มีทางเป็นไปได้ครับ  :P

ตอนใช้เฉพาะโซฮอลล์ 91 (5 ถังก่อนไปติดแก๊ส) มีค่าเฉลี่ยอยู่ที่
กินน้ำมันเฉลี่ยที่ 8.04 กม/ลิตร (ต่ำสุด 7.50 - สูงสุด 8.86 กม./ลิตร)
ราคาน้ำมันที่เติมเฉลี่ย 35.49 บาท/ลิตร
ราคาต่อกม.อยู่ที่ 4.43 บาท/กม.

ปล. ราคาน้ำมันข้างบนเป็นช่วงที่ใช้ตอนก่อนติดแก๊สนะครับ หลังจากติดแก๊ส ยังไม่เคยวิ่งน้ำมันจนหมดถังรวดเดียวเลยไม่ได้เอามาคิดรวมด้วย

ออฟไลน์ Nutp

FC 16129
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:10:16 PM »
ติดเลยครับ ยังไงก็ประหยัดกว่าน้ำมันอยู่แล้ว ;D

* Synergy E

Facebook Comments