* Silom Executive Cars

* Synergy E

* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศและปฏิทินกิจกรรม

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดกันโคลง หรือเปลี่ยนโช๊คก่อนครับ เพื่อให้รถไม่หลุดโค้ง  (อ่าน 2638 ครั้ง)

ออฟไลน์ RANG PEA

FC 18790
  • Full Member
  • อยากแต่งหล่อครับ
ผมใช้รุ่น 3.0v 4x2 ปี2010 งบน้อยครับ อยากทราบครับเพื่อแก้ได้ตรงจุด อ้อ!ทุกอย่างเดิมๆหมดเลยครับ ???

ออฟไลน์ chaiyoyoyo

FC 15442
  • FC ปทุมธานี รวมพลคนรักครอบครัว
ขับขี่ปกติไม่ประมาท เดิมๆก็ไม่หลุดครับ ไม่ต้องเพิ่มอะไร จูนวิ่งได้ทั่วไทยทุกสภาพถนนที่ชาวบ้านเขาวิ่งกันได้
เปลี่ยนโช้ค สปริง กันโคลง ใส่สารพัดทุกอย่าง ถ้าขับขี่ไม่ระวังเกินขีดจำกัดของรถก็หลุดได้ทั้งนั้น
 งบน้อย ก็ลองลองเปลี่ยนโช้คสักชุดนึงก่อนถ้าอยากได้ดีกว่าเดิมๆ

ออฟไลน์ aipaip

FC 16736
ฝึกการใช้เบรค ฝึกการสายตาในการมองวัตถุขณะรถวิ่งอยู่ครับ ฝึกการจับและการควบคุมพวงมาลัย และลองศึกษาการเข้าไลน์ในโค้งที่ถูงต้องครับจะได้เข้าโค้งสัมพันกับความเร็ว

ถ้าทำทั้งหมดนี้แล้วคุณก็จะรู้ว่า น้องจูนนี้เดิมๆนี้มันทำได้ขนาดนี้เลยๆเหรอเนี้ย อิอิ (ก็รถเค้าทำมาดี)

ส่วนช่วงล่างนั้นรอท่านอื่นมาตอบดีกว่าครับ...

ออฟไลน์ KS86

FC 19522
ผมเคยอ่านเจอ ในกระทู้ อ่ะ

เค้าบอกว่า ติดกันโคลง แล้วจะขาดความรู้สึกในการขับ พี่จูน  ไม่รู้จิงเป่า

ออฟไลน์ pom fortuner

FC 16658
ตามข้างบนแนะนำเลยครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนโช๊คล่ะก็ หาหนึบ ๆ มาประจำการซักชุดก็เหลือ ๆ แล้วครับ  ที่เหลืออยู่ที่ใจแล้วครับ ว่าเราจะกล้ายัดเข้าไปได้แรงแค่ไหน.....ขับสบาย ๆ ชมวิวข้างทางดีกว่าครับ

ออฟไลน์ WIN2011

FC 18578
        โช๊คดี สปริงดี กันโคงไม่ต้องเลยครับ.......... ;D

ออฟไลน์ gwagk@อั้น_ปัตตานี

FC 18554
  • มิตรภาพไร้พรมแดน
  • รักพ่อ และรักตลอดไป๛
    • http://www.facebook.com/gwagk
ตัว TRD3 เข้าโค้งเนียน ปั่นหัวเข้าด่านตรวจ ซิกแซก 5 จุดรวด คนนั่งหัวไม่โยน พอใจมาก เนียนครับ กันโคลง ไม่มี
แต่คอสะพาน ถ้าเข้าหนักๆ มีอาการบ้างเล็กน้อย เพราะรถมันทั้งสูงทั้งใหญ่ ทั้งหนัก ต้องปรับความรู้สึกกันสักระยะ
หากเราเข้าใจรถ เข้าใจสภาพถนนที่กำลังขับผ่านไป จะพบว่า น้องจูนตอบสนองได้ดีเยี่ยม
วานซืนพาลงลุยน้ำท่วม ประมาณ 30 ซม.(เด็กๆ) ระยะทางที่ท่วมบนถนน 4 เลน ยาว 3 กม. ได้ลงยัดเกียร์ 4H
ขับสนุกแน่นหนึบ แต่เมื่อจะเลี้ยว พวงมาลัยมันหนักๆ เท่าที่ได้อ่านกระทู้มาบ้าง พบว่าเป็นเรื่องปกติ น้องจูนให้ได้ครบทุกอารมณ์

ออฟไลน์ RANG PEA

FC 18790
  • อยากแต่งหล่อครับ
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ :D

* TC-DRIVE

Facebook Comments