* Lamina

* Siam Diesel

* ทิดอ๊อด

* ประกาศ

เว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับสร้างขึ้นมาตั้งแต่วันที่ 16 ต.ค. 2547 ขณะนี้ทางเว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับเดิมที่ได้ก่อตั้งมาตั้งแต่เริ่มต้นดูแลอยู่โดยตัวแทนคณะทำงานของเว็บมาสเตอร์เท่านั้น หากมีการจัดกิจกรรมหรือจำหน่ายสินค้าของที่ระลึกใดๆของบุคคลใดๆหรือกลุ่มใดๆที่ใช้ชื่อว่า Fortuner Club โดยที่ทางเว็บ fortuner-club.com หรือทางเว็บมาสเตอร์ไม่ได้รับทราบ หรือไม่ได้ประกาศแจ้งผ่านทางเว็บ www.fortuner-club.com หรือทางเฟสบุ๊คเพจ www.fb.com/fortunerclub.com หรือทางกลุ่มเฟสบุ๊ค www.fb.com/groups/toyotafortunerclub ถือว่าทางเว็บ Fortuner-Club.com ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องและไม่สามารถจะรับผิดชอบความเสียหายใดๆที่จะเกิดขึ้นจากการจัดกิจกรรมอื่นใดเหล่านั้นทั้งสิ้น

หากมีข้อสงสัยประการใดในเรื่องกิจกรรมต่างๆสามารถติดต่อสอบถามทางเว็บหรือเว็บมาสเตอร์ได้ที่อีเมล์ adminfortunerclub@gmail.com เท่านั้น

* Gas Club

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ต้องการแขวนกระทู้หรือแจ้งลบกระทู้ขายสินค้า คลิ๊กแจ้งลบ/ติดต่อผู้ดูแล ครับ  (อ่าน 23206 ครั้ง)

ออฟไลน์ webmaster

FC 10
  • Administrator
  • Full Member
กรุณาคลิ๊กที่ แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล ที่อยู่ในทุกกระทู้ด้วยครับ เพื่อที่จะได้รีบดำเนินการให้โดยเร็ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2014, 06:16:44 AM โดย webmaster »

ออฟไลน์ ชฟ8225

FC 11168
  • นนทกาญจน์ บางบัวทอง14
  • หาอะไรทำเพื่อฆ่าเวลาดีกว่าให้เวลามันฆ่าเราไปเปล่าๆ

ออฟไลน์ AEK@สงขลา

FC 28002
  • เมือง 2 เล 3 น้ำงาม 1 เดียว

ออฟไลน์ Nut Nongbua

FC 25279
  • FC Rayong (ระยองฮิ o๕)

ออฟไลน์ setthawat

FC 28973
  • เหน่อบุรี FC su-1008

ออฟไลน์ Jack Fortuner

FC 17571

ออฟไลน์ เจษฎาร 6009

FC 40568
รายงานตัวสมาชิกใหม่ครับ.ทิ้งที่อยู่ฝากผู้ใหญ่ใจดีพิจารณาด้วยอับ
424/806 ถ.ราชวิถี แขวงทุ่งพญาไท เขตราชเทวี. 10400

ออฟไลน์ anggoon

FC 28345
  • อ่างทอง 06
  • THIS IS ANFIELD

ออฟไลน์ Jirasak

FC 775
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 10:23:55 AM โดย Jirasak »

ออฟไลน์ fatin

FC 33908
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ san_tino

FC 31532
  • sant@Nikhom

ออฟไลน์ สมพร พิพรพงษ์

FC 40341
  • น้อง&ติ้ง
สวยมาก เท่ด้วย ขอเข้าคิวรับด้วนนะคะ

ออฟไลน์ chaiyapum

FC 33564
  • 999999999
  • * Fortuner Club *

ออฟไลน์ hs7xdc

FC 16219
  • ฅนธนบุรี

ออฟไลน์ aomza

FC 41447

ออฟไลน์ blackbird_@udon

FC 47758
ระยะนี้ราคาแก๊ส LPG ขึ้นอยากทราบระยะทางกิโล
ต่อลิตรครับแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ thaicover

FC 50036
    • บริการขนย้าย

ออฟไลน์ vict0ryy

FC 50050
    • ชาสมุนไพรดาวอินคา

ออฟไลน์ beryeryer

FC 50058
    • เบอร์สวย

ออฟไลน์ สันติ บางนา

FC 22818
  • FC COBRA

ออฟไลน์ WIRACHET WICHITTATAUM

FC 49609
วันออกเดินทางสู่จังหวัดตรังเจอถักกันบ้างนะครับออกจากกรุงเทพประมาณ17.00 น

ออฟไลน์ Jamee

FC 50349
สวัดดีครับพี่น้อง...ผมซื้อรถมา ได้สักเดือนเเระ  เป็นตัว trd 4D full time ปลาย 2012 ต้น 2013 มีปัญหาอยากถามพี่น้องอยู่ 2 เรื่องครับ
1.มอเตอร์สเต็บมีเสียง เวลาเปิดสวิตค้างไว้ ไปที่ศูนย์ บอกปกติ ดังทุกๆคันครับ
2.ผมเอา SD การ์ด MAP มาฟอร์เเมต ไม่ทราบว่าจะเอาโปรเเกรมคืนได้จากที่ไหนบ้างครับ หรือเขาไปที่ศูนย์
ผมเป็น ตำรวจ เก็บกู้วัตถุระเบิด จ.ยะลาครับ
รบกวนพี่น้องด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ โชติ

FC 50856
ใครขับฟอร์จูนเน่อร์ตัวแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 08:25:09 AM »
  • Share
  • ท่านใดลองขับฟอร์จูนเน่อร์ใหม่แล้ว. ช่วนแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ machinestheme

FC 50900
    • http://www.vigotech.co.th/index.php
      • http://www.clinton-marketing.co.th/

ออฟไลน์ AOB SATUN

FC 51278
    อยากได้ที่คาดหน้าครับ มีพี่ท่านใดใจดีบ้างครับ คริคริ

ออฟไลน์ santiwat

FC 51693

ออฟไลน์ FC 51947 ปราจีน

FC 51947

ออฟไลน์ FC 51947 ปราจีน

FC 51947

ออฟไลน์ ชญานิศ

FC 52127
    รถป้ายแดงติดแก็สจะเป็นอะไรไหมคับ

ออฟไลน์ nong98

FC 34093
    Re: เปลี่ยนสปริงโช้คหน้า/หลัง ขอคำแนะนำ
    « ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 05:38:08 AM »
  • Share
  • ได้เปลี่ยนสปริงโช้คหน้า/หลังใหม่ ของเดิมสปริงหน้าสั้น ด้านหลังยาว ด้านหน้าจึงต่ำกว่าหลังประมาณ 1 นิ้วครึ่ง พอเปลี่ยนสปริงใหม่ ทำให้ด้านหน้าและด้านหลัง มีระดับเท่ากัน ต้องการให้ด้านต่ำ 1 นิ้วครึ่ง ต้องแก้ไขอย่างไร ขอคำแนะด้วย 

ออฟไลน์ Thanut Tana

FC 52192
    อยากได้สติ๊กเกอร์ครับ
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2016, 01:29:38 PM »
  • Share
  • สมาชิกใหม่ครับ
    อยากได้สติ๊กเกอร์ Fortuner-Club.com ทำงัยครับ Fc 52192 ;)

ออฟไลน์ Oung มีนบุรี

FC 21889
    เงียบๆ
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 02:31:31 PM »
  • Share
  • สังเกตเหมือนผมไม่ครับ ไม่ค่อยมีอะไรให้อ่านแล้ว สงสัยตลาดจะวาย

ออฟไลน์ cleverly_nop

FC 52765
    เดือดร้อนจริงๆ พวงมาลัยและเบรคล๊อค
    « ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 09:33:22 PM »
  • Share
  • รถ Fortuner ปี 2012 เครื่องเบนซิน ผ่านการติดแก๊สมาแล้ว แต่ไม่ได้ใช้แก๊สมาปีกว่าแระ
    เมือธันวาคมที่่ผ่านมาขับรถด้วยความเร็ว 50 พวงมาลัยล๊อค เบรคล๊อค ดีที่เราหักเข้าข้างทางทัน
    ต้องปิดเครื่องและสตาสใหม่ถึงกลับมาใช้งานได้ปกติ
    เอารถเข้าศูนย์ให้ช่างเช็คสรุปไม่พบอาการผิดปกติ
    ล่าสุดวันนี้ขับด้วยความเร็ว 40 ในลานจอดรถ ช่วงเลี้ยวขวาสรุปพวงมาลัยและเบรคล๊อคอีกครั้ง
    เลยอยากรู้ว่าเพื่อนในคลับคนไหนที่รถเคยมีอาการแบบนี้บ้าง
    รู้สึกกลัวและหลอนมาก นี้ถ้าขับเร็วๆ แล้วเกิดล๊อคแบบนี้คงรอดยาก
    รบกวน!!!! ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ HSOTCE

FC 32269
    • ฅนหละรี 19
    • what ever will be,will be
    หาซื้้อรถใหม่แต่เป็นรุ่นเก่า toyota fortune
    « ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 09:57:32 AM »
  • Share
  • [size=18]ต้องการซ้ือรถใหม่ป้ายแดง(รถรุ่นก่อนเปลี่ยนโฉม) TOYOTA FORTUNER 3.0 V 4WD หรือ TRD  สีขาว /บรอนซ์เงิน  ท่านใดพอทราบหรือไม่ครับว่าที่ศูนย์ไหนยังมีหลงเหลืออยู่บ้าง ขอบคุณครับ[/size]

ออฟไลน์ Sakhonartsattoo

FC 52998
    ฟอจูนเนอปี2013เครื่อง2500cc ปัญหาคือรูปเครื่องโชว์เร่งไม่ขึ้น ศูนย์บอกมีหัวฉีดบกพร่องแก้ไขและล้างระบบใหม่ไม่ถึงอาทิตย์เป็นอีกแล้วครับ
    ใครมีอู่เก่งแนะนำบ้างครับ. ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nopadolklatukwan

FC 52999
    สวัสดีครับ
    « ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 09:19:35 AM »
  • Share
  • สวัสดีทุกๆครับ

ออฟไลน์ gunpupasoft

FC 53130
    สวัสดีครับพี่ๆ ชาว FC เดือนหน้าผมมีเดินทางจาก หาดใหญ่-กาญจนบุรี ครับผมช่วงวันที่ 8-14 สิงหาคมครับ พี่ๆท่านไหนสะดวกชี้เป้าให้น้องกันแวะไปทำความรู้จักได้นะครับ

ขอบคุณครับ
    น้องกัน FC53130

ออฟไลน์ สมบัติ วิระพันธ์

FC 53352
    สมาชิกใหม่ครับ
    « ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 12:39:44 PM »
  • Share
  • พอดีพึ่งใช้ฟอร์จูนเนอร์ครับ(2014) หน้าจอมันขึ้น "ไม่มีสัญญาความเร็ว กรุณาเชื่อมต่อ......" รบกวนสอบถามว่า
    ต้องต่อไหมครับ และเพื่อประโยชน์อะไร และถ้าไม่ต่อมีผลอะไรไหม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MTTS.22

FC 9316
    แหล่งทำหิ่งห้อยสะท้อนแสง
    « ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 11:54:09 AM »
  • Share
  • ขอทราบที่ติดต่อทำหิ่งห้อยสะท้อนแสงหน่อยครับ ทำประมาณ 100 ตัว รบกวน สมช.หน่อยครับ

ออฟไลน์ weerawas

FC 51421
    รบกวนด้วยครับ  รถดอกยางยังดีแต่ยางปี 2013  เรายังใช้งานได้หรือไม่ครับ หรือควรใช้ไม่เกิน 2 ปีครับ  265/70/16 ครับ

ออฟไลน์ Ton_fortuner 2525

FC 53686
    ชื่อต้นคับ สมาชิกใหม่คับ ฝากเนื้อ ฝากคัวด้วยคับ fc 53686

ออฟไลน์ WhiteTRD

FC 28690
    รบกวน admin สละเวลาเข้ามาดูแลบ่อยๆ
    ถ้าเป็นไปได้ตั้งค่า block ข้อความที่เป็นโฆษณาหรือไม่เหมาะสม จะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ jenniferangs

FC 54084
      • ประตูม้วน
    มีแต่โพส พนันออนไลน์ อ่ะค่ะ :(

ออฟไลน์ ยุทธนาวี35

FC 54368
    สอบถามสายไฟถอยหลังสีอะไรครับ จะต่อกล้องถอยหลัง

ออฟไลน์ watchara_wai

FC 54462
     :)สมาชิกใหม่ รับทราบครับ :)

ออฟไลน์ rak07

FC 54517
    ขอคำแนะนำเพื่อนสมาชิกหน่อยคับ fortuner05 ตัวแรก สตาร์ทไม่ได้ เริิ่มจาก กดรีโมทเปิดรถแล้วไม่ได้เลยใช้กุญแจไขเปิดประตูแล้วสตาร์ทแต่ไม่ติด ไฟsecurityข้างพวงมาลัยยังกระพริบอยู๋ ก็คิดว่าถ่านรีโมทหมดเลยไปเปลี่ยนถ่าน พอมากดเปิดรถก็เปิดไม่ได้แล้วใช้กุญแจไขอีกทีแล้วสตาร์ทก็ไม่ได้ พอจะมีวิธีรีเซตหรือแก้ไขเองได้ไหมคับ หรือต้องเรียกช่างหรือลากเข้า0คับ

ออฟไลน์ Pairoj6598new

FC 49927
    สอบถามวิธีการupdateแผนที่ในฟอร์จูนเนอร์ trd4ครับ
    « ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 03:20:19 PM »
  • Share
  • รบกวนสอบถามครับ อยากจะupdateแผนที่ ที่ติดมากับรถปี2014ครับ เพราะของเดิมข้อมูลเส้นทางถนนยังไม่มีเลย พี่ๆที่ใดมีไฟล์updateบ้างไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ sakawrat

FC 54702
    SWITCH IG ON ตลอด แก้ไขอย่างไร
    « ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 05:20:56 PM »
  • Share
  • ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างคะ ขับรถฟอร์จูนเนอร์อยู่ดีๆ จะจอด เลื่อนเกียร์ไปที่ตัว P แล้ว แต่หน้าจอเตือน "กรุณาเลื่อน เกียร์ไปที่ตัว P ก่อนลงจากรถ" เป็นแบบนี้แก้ไม่หาย เอากุญแจออกจากรถก็ร้อง ล๊อครถไม่ได้ ถ้าดับเครื่อง ปกติทุกอย่างจะดับหมด แต่ตอนนี้ หน้าจอวิทยุ ไม่ดับ  ช่องชาร์ท แบต ชาร์ทได้ตลอด เครื่องยนค์น่ะดับ ทำไงดี ใครเคยเจอแบบนี้บ้างขอคำแนะนำเบื้อลต้นหน่อยค่ะ  รถยังไม่ถึงสองปีเลย เศร้า
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2017, 05:29:39 PM โดย sakawrat »

ออฟไลน์ nunanana

FC 54742
    ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีว่าเพิ่งจะใช้งาน GPS และใช้งานไม่ได้ ซึ่งเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้นำรถเข้าศูนย์เช้คระยะ เลยแจ้งช่างว่า GPS ไม่ขึ้น
    ซึ่งเมื่อช่างเช็คแล้ว แจ้งว่า GPS ปกติ แต่ที่ใช้งานไม่ได้เนื่องจากว่า กล้องติดหน้ารถรบกวนสัญญาของ GPS
    นั่นก็แสดงว่า ถ้าจะใช้ GPS ก็ไม่สามารถเสียบใช้กล้องหน้ารถได้ มันจริงใช่มั้ยค่ะ

Facebook Comments