* Synergy E

* Lamina

* Siam Diesel

* ทิดอ๊อด

* ประกาศ

เว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับสร้างขึ้นมาตั้งแต่วันที่ 16 ต.ค. 2547 ขณะนี้ทางเว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับเดิมที่ได้ก่อตั้งมาตั้งแต่เริ่มต้นดูแลอยู่โดยตัวแทนคณะทำงานของเว็บมาสเตอร์เท่านั้น หากมีการจัดกิจกรรมหรือจำหน่ายสินค้าของที่ระลึกใดๆของบุคคลใดๆหรือกลุ่มใดๆที่ใช้ชื่อว่า Fortuner Club โดยที่ทางเว็บ fortuner-club.com หรือทางเว็บมาสเตอร์ไม่ได้รับทราบ หรือไม่ได้ประกาศแจ้งผ่านทางเว็บ www.fortuner-club.com หรือทางเฟสบุ๊คเพจ www.fb.com/fortunerclub.com หรือทางกลุ่มเฟสบุ๊ค www.fb.com/groups/toyotafortunerclub ถือว่าทางเว็บ Fortuner-Club.com ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องและไม่สามารถจะรับผิดชอบความเสียหายใดๆที่จะเกิดขึ้นจากการจัดกิจกรรมอื่นใดเหล่านั้นทั้งสิ้น

หากมีข้อสงสัยประการใดในเรื่องกิจกรรมต่างๆสามารถติดต่อสอบถามทางเว็บหรือเว็บมาสเตอร์ได้ที่อีเมล์ adminfortunerclub@gmail.com เท่านั้น

* Gas Club

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนถามหน่อยครับ2.7 LPG ไฟโชว์รูปเครื่องแก้ไม่หายอยากทราบสาเหตุ  (อ่าน 2925 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeng.jj

FC 39713
  • Full Member
รถออกห้าง ใช้มา8เดือน ตอนนี้วิ่งไปแล้ว50000กม ติดแก็สตั้งแต่2000โลแรก ชุดแก็สยี่ห้อ GI F2 ใช้ซอฟแวร์ของACจูน หน้าปัดมีรูปไฟเครื่อง ขึ้นโชว์ ตลอดแต่บางครั้งก็หายไปเอง สักวันสองวันก็ขึ้มาอีกช่วงหลังๆมาขึ้นตลอด อยากทราบว่ามาจากสาเหตุอะไร กลับไปร้านที่ติดตั้งก็เอาเครื่องมาลบสักพักก็ขึ้นอีกผมก็กลับไปอีก ไปบ่อยจนช่างเบื่อหน้าผมแล้ว และผมก็เบื่อการกลับไปร้านบ่อยๆ เลยมาถามพี่ๆในคลับเผื่อมีอะไรจะแนะนำผมบ้าง หรือมีร้านไหนพอแก้ไขได้บ้าง แนะนำหน่อยครับ :'( :'(
ปล,รถวิ่ง50000กม ไม่เคยมีปัญหาการขับขี่เลย ติดอย่างเดียวไฟโชว์ อัตราการสิ้นเปลือง 7.3 / ลิตร ที่ความเร็ว 120-130

ออฟไลน์ anggoon

FC 28345
  • อ่างทอง 06
  • THIS IS ANFIELD

ออฟไลน์ king42

FC 39858
  • "อย่ากลัวจนขาดความเป็นตัวของตัวเอง"
  • (=^_^=)
น่าจะต้องทราบก่อนนะครับว่าโค้ดที่ขึ้นรหัสอะไรพี่ๆจะได้ช่วยตอบได้
เอาใจช่วยครับ ของผมแก้อยู่2รอบ ขึ้นโค้ดพัดลม สรุปลืมเสียบปลั้ก
เส้นผมบังภูเขา เกือบจะเปลี่ยนพัดลมดูดอากาศอยู่แล้วเชียว

ออฟไลน์ bungaood

FC 34689
ของผมเมื่อก่อนเป็น ต้องเช็คโค๊ทก่อนครับ   แล้ว ลบโค๊ทที่โชว์ จูนแก๊สใหม่หายครับ  ของผมโชว์ P0171  ส่วนผสมเชื้อเพลิงไม่สมบูรณ์ครับ   รถร่นนี้ถ้าเราstart ไม่รอให้พัดลมอัดอากาศหยุดทำงานก่อน จะโชว์บ่อย เราต้อง start น้้ำมันแล้วค่อยขับ   โทรหาผมก็ได้ครับพอมีประสพการและแก้เองจูนเองหายครับ  0835018414 อ๊อดครับ

FC 34689
ผมซื้อตัวนี้ไว้ใช้ครับใช้กับ smart phone  ไม่ต้องไปหาช่าง

FC 34689
โค๊ทที่เคยเจอของผม  p0171,p0172 ครับ
P0169 องค์ประกอบของน้ำมันเชื้อเพลิงไม่ถูกต้อง
P0170 ปริมาณน้ำมันเชื้อเพลิงที่ BANK1 ผิดพลาด
P0171 ส่วนผสมน้ำมันบางเกิน (BANK1)
P0172 ส่วนผสมน้ำมันหนาเกิน (BANK1)
P0173 ปริมาณน้ำมันเชื้อเพลิงที่ BANK2 ผิดพลาด
P0174 ส่วนผสมน้ำมันบางเกิน (BANK2)
P0175 ส่วนผสมน้ำมันหนาเกิน (BANK2)

ลบโค๊ทเสร็จ  ใช้เช็คไส้กรองรถตันหรือเปล่า   และกรองแก๊ส ที่อยู่ในหม้อต้มตันหรืเปล่าถ้าตันต้องเปลี่ยนครับ เพราะรอบสูงจะจ่ายแก๊สไม่พอทำให้ไฟโชว์  ถ้าลบและจูนใหม่ไม่แก้จุดนี้จะกลับมาอีกครับ

ออฟไลน์ setthawat

FC 28973
  • เหน่อบุรี FC su-1008

ออฟไลน์ wihoknoknoi

FC 34433
  • จากยากจนสุดๆ ชีวิตเปลี่ยนได้จากความรู้ และการศึกษา การคว้าโอกาสให้ถูกจังหวะ
  • การลงทุนเปลี่ยนชีวิต (wihok)
    • ชีวิตดีขึ้นเพราะการลงทุน http://www.wihok.com
เคยเป็นสมัยติดใหม่ๆ เพราะ ตอนซื้อรหัสเครื่องยนต์ของ Fortuner เปลียนจากรุ่นเดิม ลองเปลี่ยนทึกอย่าง ทั้ง หัวฉีด ECU, Manual Tune, OBD โดยอู่ที่ติดตั้งเพื่อหาสาเหตุ สุดท้าย Upgrade Firmware ของ ECU ไม่มีอาการอีกเลยจน 70000 กว่าๆ แล้ว

ออฟไลน์ jeng.jj

FC 39713
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากที่ให้คำปรึกษาครับ ตอนนี้พอทราบสาเหตุแล้ว

Facebook Comments