* Synergy E

* Lamina

* Siam Diesel

* ทิดอ๊อด

* ประกาศ

เว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับสร้างขึ้นมาตั้งแต่วันที่ 16 ต.ค. 2547 ขณะนี้ทางเว็บ Fortuner-Club.com หรือชมรมฟอร์จูนเนอร์คลับเดิมที่ได้ก่อตั้งมาตั้งแต่เริ่มต้นดูแลอยู่โดยตัวแทนคณะทำงานของเว็บมาสเตอร์เท่านั้น หากมีการจัดกิจกรรมหรือจำหน่ายสินค้าของที่ระลึกใดๆของบุคคลใดๆหรือกลุ่มใดๆที่ใช้ชื่อว่า Fortuner Club โดยที่ทางเว็บ fortuner-club.com หรือทางเว็บมาสเตอร์ไม่ได้รับทราบ หรือไม่ได้ประกาศแจ้งผ่านทางเว็บ www.fortuner-club.com หรือทางเฟสบุ๊คเพจ www.fb.com/fortunerclub.com หรือทางกลุ่มเฟสบุ๊ค www.fb.com/groups/toyotafortunerclub ถือว่าทางเว็บ Fortuner-Club.com ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องและไม่สามารถจะรับผิดชอบความเสียหายใดๆที่จะเกิดขึ้นจากการจัดกิจกรรมอื่นใดเหล่านั้นทั้งสิ้น

หากมีข้อสงสัยประการใดในเรื่องกิจกรรมต่างๆสามารถติดต่อสอบถามทางเว็บหรือเว็บมาสเตอร์ได้ที่อีเมล์ adminfortunerclub@gmail.com เท่านั้น

* Gas Club

ผู้เขียน หัวข้อ: 2.7 ปี 2012 (LPG) ไฟโชว์ โค๊ด P0420 แคทตัน แก้ไม่หาย  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakchai.l

FC 51594
  • Full Member
2.7 ปี 2012 (LPG) ไฟโชว์ โค๊ด P0420 ศูนย์บอกให้เปลี่ยนแคท ลูกที่ 1 (2 หมื่นนิดๆ รวมค่าติดตั้ง) แต่ลองไปเอาแคทออกใส่ท่อพักแทน วิ่งดีขึ้นมากไม่ตื้อ แรงต้นดีมาก เสียงดังเพิ่มนิดเดียว แต่ไฟโชว์เหมือนเดิม ไปใส่ตัวหลอก O2 ก็ขึ้นอีก ใจก็ไม่อยากใส่แคทเพราะติดใจแรงดี ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกคับ พอมีวิธีแก้ไม่ให้ไฟโชว์เมื่อเอาแคทออกมั้ยครับ (อาการโดยรวม ทุกอย่างปกติดี ทั้งก่อนและหลังเอาออก ไฟโชว์เฉยๆ คนขับเลยจิตวิตกนะครับ วิ่งน้ำมันอย่างเดียวก็โชว์)
   เห็นในเว็บแนะนำให้เอาท่อแคทไปล้างกรดมะนาว 6 ชม. ผมล้างเสร็จแล้วผงเขม่าดำออกมาเพียบเลย กำลังจะตัดสินใจใส่กลับไปคับ ถ้าแก้ไฟโชว์ไม่ได้ ถ้าแก้ได้ก็อยากวิ่งแบบนี้ (ถ้ายังไม่หายอีก คงซื้อแคทลูกใหม่ละคับ)

ออฟไลน์ priew

FC 49355
Re: 2.7 ปี 2012 (LPG) ไฟโชว์ โค๊ด P0420 แคทตัน แก้ไม่หาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 04:11:46 PM »
  • Share
  • ท่อแคท ผมเคยเช็คราคาประมาณ 12000 นะครับ มาทั้งเส้นเลย มีแคท 2 ลูก

ที่จริงไม่ต้องตัดออกก็ได้ครับ แค่ทะลวงแคทให้ทะลุ แล้วเอาแหวนรอง O2 ตัวที่อยู่หลังแคทให้ห่างออกมาจากท่อ เพื่อหลอกว่าปริมาณคาร์บอนมีน้อยก็พอ

FC 51594
    Re: 2.7 ปี 2012 (LPG) ไฟโชว์ โค๊ด P0420 แคทตัน แก้ไม่หาย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 06:48:14 PM »
  • Share
  • ขอบคุณเพื่อนสมาชิกมากครับที่มาให้คำแนะนำ 12000 มาทั้ง 2 ลูกเลยหรอครับ งันผมจะลองเช็คราคากับศูนย์อื่นๆ ดูก่อน
    ส่วนแหวนรอง o2 เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ (ใส่วงเดียวใช่ป่าวครับ) ผมให้ช่างแก๊สแก้ให้โดยใส่อะแดปเตอร์ตัวนี้รอง O2 ครับ

แต่ก็ยังโชว์  กำลังหาแหวนมารองต่อพอดีครับขอบคุณมากๆ รูปเอามาจาก google นะครับ คล้ายๆกัน

ออฟไลน์ priew

FC 49355
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 08:51:15 PM »
  • Share
  • มาทั้งเส้นเลยตามรูปในกรอบเลยครับ เป็นชุดท่อไอเสียท่อนหน้า

FYI

http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/question.asp?id=1971
    http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/Question.asp?ID=11

FC 51594
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2016, 06:14:27 AM »
  • Share
  • แจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณมากๆคับ

Facebook Comments