* Silom Executive Cars

* Synergy E

* Web Sponsors - contact: adminfortunerclub@gmail.com

* ประกาศและปฏิทินกิจกรรม

ผู้เขียน หัวข้อ: <> ชักเบื่่อ Fortuner คันนี้ซะแล้วซิ...เฮ้อ  (อ่าน 4801 ครั้ง)

ออฟไลน์ thepowermancity

FC 20282
  • Full Member
    • thepowermancity

หัวกระทู้ใหญ่โตเชี่ยว แต่จริงๆ ไม่มีอะไรหรอกครับ คือ ปัญหาน้องจูนที่ผมเจอเนี่ย คือ ปัญหาเรื่องรถเตี้ยเกินไป เพราะเป็นรถที่ซื้อมาจากญาติ แกเล่นแต่งซะเตี้ยเชียว  

รายละเอียดที่ผมได้ขับมาสองสัปดาห์ ก็ดังนี้ครับ และรูปที่ประกอบมาครับ

แม๊ก 20 นิ้ว  ยางขอบเท่าไหร่ไม่ทราบ ลายไรไม่รู้อีก  เจ้าของเขาลืม แต่เขาบอกว่า ใส่หมดสี่ล้อ หมดเกือบแสน
โช๊ค ของ TRD สมัยปี 2005 นะครับ  ข้อมูล ทั้งหมด ญาติที่ขายเขาบอกมา

แต่อยากบอกว่า ขับโครตยาก  แข็งกระด้างพอสมควร  เหมาะสำหรับขับทางดีๆ แล้วนิ่มมๆ เรียบๆ ตลอดเท่านั้น  เพราะเจ้าของเดิมใช้ขับอยู่ กทม
แต่มาเจอถนน ไม่เรียย รอยป่ะเยอะๆ แถวบ้านผม ที่อุบลราชธานี   เนี่ยทำใจเลย เสียงของยางเสียดสีกับถนน ได้ยินดังพอสมควรมาในห้องโดยสาร  เพราะล้อใหญ่ ยางใหญ่
รถเตี้ย  แล้ว  อยากบอกว่า เวลาเลี้ยว โครตลำบากครับ  ถ้าหักเลี้ยวสุดๆ เนี่ย ล้อขูดกับบังโคลนหน้าเลย
แบบว่า ได้ยินเสียงขูด เอี๊ยดๆ ชัดเจนเลย
เวลา เลี้ยวแต่ละที จะไม่พยายามหักเลี้ยวสุดๆ เลย ถอยหลังเดินหน้า หลายๆครั้งเอา กว่า ล้อกับยางมันจะขูดบังโคลนหน้ามากไป

ซึ่งที่ผมอยากจะรบกวนถามเพื่อนๆ คือ

1.ผมอยากให้รถสูงกว่านี้ โดยใช้ล้อเดิม ยางเดิม โช๊คตัวเดิมเนี่ย   จะต้องทำยังไงบ้างครับ

2.ผมอยากให้รถผมมันนิ่มๆ กว่านี้  ต้องทำยังไงบ้างครับ

3.ข้อแนะนำอื่นๆ จากเพื่อนๆ เลยครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ tukๆ

FC 16400
Re: <> ชักเบื่่อ Fortuner คันนี้ซะแล้วซิ...เฮ้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:58:54 PM »
  • Share
  • อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ ค่อยๆปรับใจเย็นๆ เริ่มจากความสูงก่อนนะครับ แล้วค่อยเปลี่ยนช่วงล่างดีๆสักชุดก็เนียนแล้วครับ ส่วนเรื่องถนนเป็นรอยไม่เรียบอาการดึงต้องมีเป็นปกตินะครับเพราะหน้ายางกว้าง เป็นกำลังใจให้ครับเดียวพี่ๆมาช่วยเสริมต่อครับ

ออฟไลน์ tungmay

FC 19018
    • ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่..คือการชนะใจตัวเอง
    • ..เธอคือกำลังใจในยามที่อ่อนแอ..
    Re: <> ชักเบื่่อ Fortuner คันนี้ซะแล้วซิ...เฮ้อ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:01:06 PM »
  • Share
  • อย่าเพิ่งเบื่อน้องจูนเลยนะคะใจเย็นๆมาบ้านนี้แล้วรับรองว่าอบอุ่นเดี๋ยวมีพี่ๆผู้รู้มาช่วยตอบค่ะ.. ;) ;)

ออฟไลน์ indyman

FC 9715
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:02:36 PM »
  • Share
  • ผมว่าที่ยางขูดกับซุ้มล้อ น่าจะเกิดจากค่าออฟเซทแม็กผิดน่ะครับ ส่วนค่าที่ถูกต้องรอผู้มีประสบการณ์มาตอบดีกว่า

ในส่วนของช่วงล่างลองเปลี่ยนโช๊คสปริงดูก่อนนะครับ ไม่ทราบว่าของเดิมใช้มานานหรือยัง

โดยส่วนตัวน้องจูนสีดำแต่งประมาณนี้สวยดีครับ ชอบ..ชอบ..

ออฟไลน์ JOkey

FC 7252
    • JOkey : Watcharapol
      • http://www.uppicturbo.com/show.php?id=1d119213c792575dd1da564628c6949f
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:05:08 PM »
  • Share
  • เปลี่ยนเป็นล้อ TRD ขอบ18" มือสองก็กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ

ออฟไลน์ worrachat

FC 11688
    • คิดดี ทำดี พูดดี ได้ดี แน่นอน.
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:09:27 PM »
  • Share
  • พอพ้นเดือนหละครับรับรองว่าจะติดใจนะครับ...ฮ่า

ออฟไลน์ krirk 17

FC 18449
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:10:57 PM »
  • Share
  • แนะนำเปลี่ยนสปริงเป็นของเดิม 3.0 v นะครับ  จะได้ความสูงเท่าเดิมเพราะสปริงเป็นตัวกำหนดความสูง-ต่ำของรถ ส่วนจะหาสปริงเดิมจากไหนก็ ลองประกาศหาในบอรด์ซื้อขายดูครับ  ;D
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 05:14:10 PM โดย krirk 17 »

ออฟไลน์ amnart

FC 16838
    • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ..สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว..
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:13:13 PM »
  • Share
  • ใจเย็นๆคร๊าบบบ มีปัญหาอะไรปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆจะแนะนำให้ครับ..

ออฟไลน์ JOkey

FC 7252
    • JOkey : Watcharapol
      • http://www.uppicturbo.com/show.php?id=1d119213c792575dd1da564628c6949f
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:17:52 PM »
  • Share
  • อื้ม..แนะนำเพิ่มเติม
    ---ส่วนล้อหน้ามันติดเวลาเลี้ยว..ให้ไปตั้งศูนย์และตั้งคาร์เตอร์ที่ล้อหน้า  หรือเจียออกก้อได้จบ.""

FC 20282
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:22:56 PM »
  • Share
  • แนะนำเปลี่ยนสปริงเป็นของเดิม 3.0 v นะครับ  จะได้ความสูงเท่าเดิมเพราะสปริงเป็นตัวกำหนดความสูง-ต่ำของรถ ส่วนจะหาสปริงเดิมจากไหนก็ ลองประกาศหาในบอรด์ซื้อขายดูครับ  ;D

ของเดิม สปริงเดิม โช๊คเดิม กระจังหน้า อยู่ครบครับ

ยกเว้นล้อเดิม ไม่อยู่แล้สว

แล้วถ้าจะใส่ของเดิมคืน เนี่ย จะเสียค่าทำสักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ chotto

FC 12264
      • http://krichc.multiply.com
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:32:19 PM »
  • Share
  • ของที่ใส่อยู่ตอนนี้ หากถอดขาย ไปใส่ของเดิม น่าจะมีเงินเหลือด้วยนะครับ   ;)

ออฟไลน์ krirk 17

FC 18449
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:54:09 PM »
  • Share
  • ของเดิม สปริงเดิม โช๊คเดิม กระจังหน้า อยู่ครบครับ

ยกเว้นล้อเดิม ไม่อยู่แล้สว

แล้วถ้าจะใส่ของเดิมคืน เนี่ย จะเสียค่าทำสักเท่าไหร่ครับ
    เปลี่ยนโช้คและสปริงประมาณ 500-700 บาทครับ  ถ่วงล้ออีก 300 บาทครับ 

FC 20282
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:08:00 PM »
  • Share
  • อื้ม..แนะนำเพิ่มเติม
    ---ส่วนล้อหน้ามันติดเวลาเลี้ยว..ให้ไปตั้งศูนย์และตั้งคาร์เตอร์ที่ล้อหน้า  หรือเจียออกก้อได้จบ.""

เจียร์ยังไงครับ แล้วตั้งคาร์เตอร์ นี่คือ ยังไงครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ

Nipon_pan

FC 0
    • บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:09:12 PM »
  • Share
  • มาให้กำลังใจครับหลายท่านตอบไปแล้วตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ chaiyoyoyo

FC 15442
    • FC ปทุมธานี รวมพลคนรักครอบครัว
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:18:40 PM »
  • Share
  • ร้านตั้งศูนย์ทำได้ครับ ปรับมุมแคสเตอร์คือถอยขยับล้อ ไม่ให้เบียดซุ้มบังโคลนเวลาเลี้ยวสุด รอดูในบอร์ดซื้อขายเรื่อยๆ ถ้ามีล้อเดิม 17 ถอดป้ายแดงมาขายก็เปลี่ยนได้ หรือ TRD 18 ถอดใหม่ๆมาขายก็ใส่ดีครับ

FC 20282
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:21:12 PM »
  • Share
  • ร้านตั้งศูนย์ทำได้ครับ ปรับมุมแคสเตอร์คือถอยขยับล้อ ไม่ให้เบียดซุ้มบังโคลนเวลาเลี้ยวสุด รอดูในบอร์ดซื้อขายเรื่อยๆ ถ้ามีล้อเดิม 17 ถอดป้ายแดงมาขายก็เปลี่ยนได้ หรือ TRD 18 ถอดใหม่ๆมาขายก็ใส่ดีครับ

งั้นขอถามต่อไปสักหน่อยครับ

ล้อสี่ล้อ ที่ผมใส่อยู่พร้อมยางเนี่ย ซื้อมามือหนึ่ง เกือบแสนครับ  แล้วถ้าจะขาย  จะได้ราคาสักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ MRU UBON

FC 16435
    • "หนึ่งปีมีหนึ่งครั้งที่อยากจะทำ"
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:32:43 PM »
  • Share
  • ใจเย็นฯครับพี่....ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางออกครับ...........(หาทางเข้าให้เจอจึงจะออกได้ครับ)  อิอิอิ....MRU UBON..

ออฟไลน์ hs7xdc

FC 16219
    • ฅนธนบุรี
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:38:34 PM »
  • Share
  • ลองหาชุดเดิมในหน้าซื้อขายครับ... ;D

ออฟไลน์ Kroner

FC 262
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:41:54 PM »
  • Share
  • เอาล้อนี้ไปขาย หาซื้อล้อเดิมมาใส่
    เอา 18" เดิมโรงงานมาใส่ก็ได้

แต่ถ้าไม่อยากเสียหายหลายเที่ยว
    อยากจบทีเดียว เพราะตอนนี้ไม่รู้ว่าช่วงล่างมากับรถใช้อะไร
    ก็เอาชุดเดิมติดรถที่มีอยู่มาใส่ หาล้อสแตนดาร์ด 17" หรือ 16" มาใส่
    ขายล้อ 20" ชุดนี้ทิ้งไป

ปรับเติมลมยางหน้า 35 หลัง 33 ปอนด์ ชีวิตก็ดีขึ้นแล้ว

ส่วนเรื่องเบรคฟังดูไม่เจอปัญหา ถ้ามีปัญหา ก็ค่อยมาโพสถามใหม่ก็ยังได้
    เพราะของเดิมๆอยู่แล้ว ปรับนิดหน่อย เบรคก็ดีขึ้นเยอะแยะแล้วครับ

มุมคาสเตอร์ - เทียบง่ายๆ ก็คือแนวยื่นมาข้างหน้าของตะเกียบรถจักรยานนั่นแหละครับ
    ยิ่งยื่นมาข้างหน้ามาก พวงมาลัยมั่นคง วิ่งทางตรงก็เสถียรดี เลี้ยวแล้วก็พวงมาลัยคืนตรงได้ดี
    ล้อใหญ่ๆ ทำให้ต้องร่นมุมนี้ของล้อหน้าซ้ายให้ลดลง เพื่อที่ไม่ให้ไปสีกับซุ้มล้อกด้านหน้าครับ
    ทำให้ต้องร่นล้อขวาถอยหลังลงมามากขึ้นเพื่อแก้อาการกินซ้าย ร่นหน้าขวาถอยมากก็ไม่ได้
    เพราะเดี๋ยวล้อหน้าขวาก็จะไปสีซุ้มล้อด้านหลังเสียอีกน่ะครับ

ออฟไลน์ manpathum

FC 19058
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:50:22 PM »
  • Share
  • ใจเย็นๆคร๊าบบบ มีปัญหาอะไรปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆจะแนะนำให้ครับ.. แต่ผมว่าไม่น่าเกินเดือนครับ แล้วจะชอบแบบนี้ครับผม

ออฟไลน์ chaiyoyoyo

FC 15442
    • FC ปทุมธานี รวมพลคนรักครอบครัว
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:57:37 PM »
  • Share
  • งั้นขอถามต่อไปสักหน่อยครับ

ล้อสี่ล้อ ที่ผมใส่อยู่พร้อมยางเนี่ย ซื้อมามือหนึ่ง เกือบแสนครับ  แล้วถ้าจะขาย  จะได้ราคาสักเท่าไหร่ครับ

ล้อมือสอง กับยางใช้แล้ว มากน้อยแค่ไหนไม่รู้ ถ้าขายต่อก็ลดไปครึ่งนึ่งครับ ขายได้ก็ดีใจแล้วครับ เพราะล้อ TRD 18 พร้อมยาง ใหม่ป้ายแดง ยังขายได้แค่ ประมาณ 50,000 บวกลบ นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Black2010

FC 16355
    • ## เมืองน่านดินแดนสุดล้านนาตะวันออก ##
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:05:15 PM »
  • Share
  • ใจเย็นๆครับ  ทำตามที่พี่ๆ เค้าแนะนำก่อนครับ  ถ้าแก้ไขได้ท่านจะติดใจ ไม่ขายครับ

ออฟไลน์ shihtzuseed™

FC 1712
    • สำนึกดี สังคมดี
    • สุ _ ดouเมืoJ
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:26:32 PM »
  • Share
  • หากเป็นผมจะหาสปริง Dobinson หรือ ยี่ห้ออื่นๆที่สูงเท่าเดิมมาใส่ครับ
    ยังไงก็ดีกว่าสปริงเดิมติดรถstandardแน่ๆ
    เพราะล้อสวยเข้ากับรถดีแล้วครับ

ออฟไลน์ เชน_นิมมาน

FC 8491
    « ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 07:46:02 PM »
  • Share
  • แนะนำครับ 

หากชอบที่จะเอาอย่างนี้ต่อไป ( โหลด สวย )
    บอกได้ปัญหามาจากช่วงล่างที่ใช้อยุ่นั่นเอง  โช้คTRD สมาร์ท (สีน้ำเงิน) โหลดขนาดนี้ สโตรกมันยันนะ  ส่วนสปริงนี้ไม่เดิมแน่นอน  หากเป็นสปริงTRD สีขาวก็คงตัดมาครับ  ของเดิมมันไม่เตี้ยเท่านี้

หากต้องการโหลดต่อ  ลองหาโช้คที่สามารถเซ็ตสโตรกให้สั้นลงมาลองดูครับ  อีกอย่างโหลดมากๆต้องจัดการกับยางกันกระแทกด้วยนะครับ (จะปาดออก หรือเปลี่ยนก็ลองหาดูครับ)

ส่วนเรื่องเลี้ยวติดนี่  บอกได้เลยเตี้ยมากขนาดนี้ยังไงก็ติดครับ  ต้องปาดออก หรือเว้าออกไปเลย  หากรับได้ก็ลุยเลยครับ

FC 20282
    « ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:09:19 PM »
  • Share
  • แนะนำครับ 

หากชอบที่จะเอาอย่างนี้ต่อไป ( โหลด สวย )
    บอกได้ปัญหามาจากช่วงล่างที่ใช้อยุ่นั่นเอง  โช้คTRD สมาร์ท (สีน้ำเงิน) โหลดขนาดนี้ สโตรกมันยันนะ  ส่วนสปริงนี้ไม่เดิมแน่นอน  หากเป็นสปริงTRD สีขาวก็คงตัดมาครับ  ของเดิมมันไม่เตี้ยเท่านี้

หากต้องการโหลดต่อ  ลองหาโช้คที่สามารถเซ็ตสโตรกให้สั้นลงมาลองดูครับ  อีกอย่างโหลดมากๆต้องจัดการกับยางกันกระแทกด้วยนะครับ (จะปาดออก หรือเปลี่ยนก็ลองหาดูครับ)

ส่วนเรื่องเลี้ยวติดนี่  บอกได้เลยเตี้ยมากขนาดนี้ยังไงก็ติดครับ  ต้องปาดออก หรือเว้าออกไปเลย  หากรับได้ก็ลุยเลยครับ

หากจะเปลี่ยนยางหน้าใหม่ ควรจะขอบเท่าไหร่ ยี่ห้อไร ลายไรดีครับ

เพราะยางหน้า หน้ายางใหญ่ไป หากเปลี่ยนหน้ายางให้เล็กลง จะดูสวย และสมดุลไหมอะครับ

ออฟไลน์ นาจ_ศรีสะเกษ

FC 16855
    • มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุด
    « ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 08:39:24 PM »
  • Share
  • เอาแบบง่ายๆนะครับ คือ ช่วงว่างๆ ก็ลองขับรถไปตามร้านขายยางกับแม็ค ดู แล้ว ลองถามเขาดูว่า ถ้าจะเปลี่ยน แม็คกับยางเป็นขอบ 17 จะรับตีเทิน ของเดิมไหมครับ ถามหลายๆร้านดูครับ อุบล มีหลายร้านอยู่ เพื่อขับไปเรื่อยๆ อาจจะเริ่มชอบแบบนี้ก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่ชอบ จริงๆ เลย ถ้าเจอร้านถูกใจแล้ว ก็เปลี่ยนเลย แล้วค่อย มาเปลี่ยนโชค กับ สปริง แต่ถ้าร้านไหน มีครบทุกอย่างเลย ก็จัดไปเลยครับ...
    น่าจะเพิ่มเงินอีกไม่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ mr.4 คู้บอน

FC 16971
    « ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:46:09 PM »
  • Share
  •  ;D ;Dตอบไม่ถูกครับ...ใจเย็นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ eddy can

FC 16912
    • ชีวิตคือธรรมชาติ
    « ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:53:47 PM »
  • Share
  • อิอิอิอิอิ

ออฟไลน์ natapol_kub

FC 12166
    • FC Korat
    « ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:47:44 PM »
  • Share
  • ผมว่าลองเปลี่ยนสปริงให้กลับมาความสูงเท่าเดิมก่อนแล้วก็ตั้งศูนย์ล้อใหม่
    แล้วลองขับดูไปซักพักว่าชอบมั้ย ถ้ายังรับไม่ไหวจริงๆ ค่อยเปลี่ยนล้อไปเป็นสแตนดาร์ด
    แต่ผมเสียดายล้อครับ มีแต่คนเค้าอยากเปลี่ยนมาเป็นขอบ 20

ออฟไลน์ prakit

FC 16448
    • FC ราชบุรี14
    « ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:00:19 AM »
  • Share
  • ใจเย็นๆค่อยเป็นค่อยไปครับ เพราะพี่ๆเค้ามีคำตอบครบแล้ว  แต่ผมว่าสวยนะ :P :P

ออฟไลน์ Noom.s

FC 16217
    • ธนบุรี11
    • บางครั้งคำถามก็ไม่ต้องการคำตอบ
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:09:17 AM »
  • Share
  • เป็นกำลังใจนะครับคงจะต้องแก้ไขตามพี่เค้าแนะนำแล้วละครับ

ออฟไลน์ อ๋อน_อุบลฯ

FC 10591
    • เรารักในหลวง
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:57:53 AM »
  • Share
  • ผมว่าลองเปลี่ยนสปริงให้กลับมาความสูงเท่าเดิมก่อนแล้วก็ตั้งศูนย์ล้อใหม่
    แล้วลองขับดูไปซักพักว่าชอบมั้ย ถ้ายังรับไม่ไหวจริงๆ ค่อยเปลี่ยนล้อไปเป็นสแตนดาร์ด
    แต่ผมเสียดายล้อครับ มีแต่คนเค้าอยากเปลี่ยนมาเป็นขอบ 20
    ตามนี้ครับ ผมคิดว่าok สุดแล้ว หรืออยากเปลี่ยนล้อ (อยากให้ไปร่วมงานผ้าป่ากับFC อุบลฯเราที่ FC ศรีสะเกษจัด เผื่อเห็นแล้วแลกเปลี่ยนกันได้
    อาจพอมีคนสนใจ ขอบ 20 อยู่ อย่างผม ว่างๆไปดูกันครับ)

ออฟไลน์ yuang

FC 14731
    • ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น
    « ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:18:13 AM »
  • Share
  • เป็นกำลังใจ......ให้ครับ

ออฟไลน์ Ice_Pathum

FC 16161
    • FC ปทุมธานี
    « ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:33:23 AM »
  • Share
  • ค่อยๆแก้ไปทีละจุด เดี๋ยวก็ดีขี้นครับ

ออฟไลน์ R_tui

FC 19663
    « ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:39:32 AM »
  • Share

ตามนี้เลยครับ
    สปริงเดิม 2005 ขายไม่ถึงพันบาท แก้ปัญหาการขูดไปก่อน
    จากนั้นค่อยๆ หางบ เปลี่ยนช็อกอัพ+สปริงเจ๋งๆ อีกครั้ง หรือไม่งั้นก็จัดไปเลย

ออฟไลน์ กร_หาดใหญ่

FC 6472
    • กร_หาดใหญ่
    « ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:45:44 PM »
  • Share
  • หาชุดช่วงล่างของ trd 2 มาใส่เลยครับใด้เตี้ยนิดๆ นิ่งๆด้วย ราคาไม่แรง

* TC-DRIVE

Facebook Comments